Hạng D
25/10/20
1.545
14.790
98
56
Cường độ sáng phải đo bằng Lumen, ví dụ Halogen 800lumen, còn kevin (K) để chỉ thang nhiệt độ màu không liên quan gì độ sáng.
đọc kỹ lại 1 chút bạn hiền :D :D :D :Dmình xem trên youtube nó so sánh đủ các nhiệt độ màu của xenon,trong đó nó đo cường độ sáng của mỗi loại rồi so sánh cái nào sáng hơn và màu sắc thực tế như thế nào khi chạy trên đường.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.790
98
56
Mấy thằng bán cứ bô bô bi-LED sáng hơn bi-xenon mà hỏi độ sáng bao nhiêu thì im thin thít
hotspot là gì nó giải thích được mới nên đứng ra để tiếp thị nên bác cũng thông cởm!nói là việc của mồm trong khi hiểu biết là việc của tai,mắt và não:D:D:D:D

Hạng D
16/8/12
1.954
1.525
113
Bến tre
Mấy thằng bán cứ bô bô bi-LED sáng hơn bi-xenon mà hỏi độ sáng bao nhiêu thì im thin thít
Họ có nói cho bác nghe quang thông bao nhiêu Lumen hay in lên vỏ hộp bao nhiêu thì cũng không tin nổi đâu, cứ bật lên thử xem vừa mắt và vừa túi thì triển khai thôi bác

Hạng F
29/10/16
11.573
22.147
113
Pháp
Họ có nói cho bác nghe quang thông bao nhiêu Lumen hay in lên vỏ hộp bao nhiêu thì cũng không tin nổi đâu, cứ bật lên thử xem vừa mắt và vừa túi thì triển khai thôi bác
Em không cần độ vì mắt em "sáng" mặc dầu đeo 2 miếng ve chai, khác một điều là kiếng xe em cũng cách nhiệt, chống UV, màu 70%, nhưng lại quê mùa không biết dán phim 3M :):):). Do đó khỏi tốn tiền hả mấy bác

Hạng B1
30/12/16
75
10
8
30
Đã biết có vấn đề mà lại muốn có vấn để ... Người ta tư duy càng ít vấn đề càng tốt, VN mình cứ biết luật,cố tình vi phạm luật rồi hỏi có tốn bánh mì không ? Sợ các bác thiệt
Em không rõ mới hỏi. Bác có quyền bỏ qua mà không cần trả lời mà :D

Hạng B2
30/10/16
299
212
43
38
Cường độ sáng phải đo bằng Lumen, ví dụ Halogen 800lumen, còn kevin (K) để chỉ thang nhiệt độ màu không liên quan gì độ sáng.
Lumen là quang thông bác ạ, cường độ ánh sáng là Cd, độ rọi là Lux. Còn nhiệt độ màu thì liên quan tới bước sóng ánh sáng. Vd: ánh sáng 3000k thì nó có màu cam vàng, giúp mắt người nhận biết tốt hơn trong mọi điều kiện thời tiết. Nói chung là mấy cái đơn vị trên đều tỉ lệ thuận với nhau trừ cái nhiệt độ màu ra.

• Like
Reactions: AeroInn