Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Em khi cua vào những chỗ tối thì cảm thấy hơi khó khăn nên thiết nghĩ nếu có đèn chiếu theo góc mình đánh lái thì hay. Gara bảo là nếu muốn thay LED liếc theo góc lái thì phải thay bi (nghe có vẻ không hay lắm nhỉ). Các bác thấy sao ạ?
Có nên thay bi projector cho đèn xe sáng hơn?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tin7117
Hạng D
25/10/20
1.545
14.492
98
56
Em khi cua vào những chỗ tối thì cảm thấy hơi khó khăn nên thiết nghĩ nếu có đèn chiếu theo góc mình đánh lái thì hay. Gara bảo là nếu muốn thay led liếc theo góc lái thì phải thay bi (nghe có vẻ không hay lắm nhỉ). Các bác thấy sao ạ ?
thằng nào trả lời bác như vậy thì tống vô họng nó 1 quả!mọe!đèn xe cao cấp nó có chức năng điều chỉnh ánh sáng theo góc lái [vd mẹc,audi..]cái này là công nghệ theo xe làm quái gì gắn bi biếc gì ở đây?nó lùa gà mà cũng ngu thì chủ gara cho nghỉ mẹ nó đi cho rồi!

thằng nào trả lời bác như vậy thì tống vô họng nó 1 quả!mọe!đèn xe cao cấp nó có chức năng điều chỉnh ánh sáng theo góc lái [vd mẹc,audi..]cái này là công nghệ theo xe làm quái gì gắn bi biếc gì ở đây?nó lùa gà mà cũng ngu thì chủ gara cho nghỉ mẹ nó đi cho rồi!
Rất thích bình luận của bác, liếc hay không là do hệ thống của xe và hệ thống gắn cái đèn bi vào, do ECU quản lý, làm gì có chuyện xe không có chức năng liếc, mà gắn có mỗi cái bi là auto liếc, theo ý em, bác chủ cứ làm cặp henvei L 91 giá giờ tầm 20 triệu bên mấy chổ auto 365 có gắn là ok, khỏi lăn tăng mấy thương hiệu khác, vì toàn hàng tàu không thôi tầm 3 năm - 5 năm là chíp led giảm độ sáng rồi, rồi mình lại thay cái mới.

• Like
Reactions: MU_CEO
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Bi nó có chức năng liếc khi quay vô lăng thì sao?

• Like
Reactions: quangnguyen19
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Độ được đèn không liếc thành đèn liếc thật mà bác

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Thì nguyên bản nó kg có bi, kg có sẵn hốc chóa để phục vụ chiếu góc. Nên giờ muốn độ đèn liếc theo góc lái thì có thể xài bi (projector) cũng hợp lý mà. Đèn projector mua ngoài thì nó có loại hỗ trợ đánh lái theo góc. Chứ giờ cái đèn chóa nguyên bản bác độ đánh lái theo góc kiểu gì? Nó kêu độ bi mới liếc được thì kêu nó cam kết đi rồi độ, xong mà kg liếc được thì bắt đền nó.
Bác chửi ai thì cũng bớt mạnh miệng lại chút, để có gì thì cũng còn đường lùi ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Lắp bi rọi mù mắt ae os bỏ ghét :rolleyes:
Làm cái bi vì là xenon chứ mà led đâu cần bi ta. Mình thấy đèn xenon đúng là có vẻ nóng mắt hơn led, có lẽ là vì nó trắng vàng.