Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Ý kiến người ta bác đừng có đả kích kiểu vậy
Và theo bác nếu ko phủ gầm, và sử dụng thông thường ở VN (ko phải vùng biển) thì sau bao nhiêu năm thì mục được gầm
20 năm chưa chắc đã mục nhé
Một comment thân thiện hài hước mà diễn thành đả kích thì bó tay Bạn luôn!

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
7/11/15
198
144
43
Phủ ko kỹ nước lọt khe ko ra lâu khô lại bị rỉ sét

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Mấy chỗ gara xe chém gió kinh thiệt, phủ gầm xong giảm ồn đáng kể.
Rồi bác đã đi phủ gầm chưa? Ở ct có bác Trung máy bay (Auto 79) Nguyễn Văn Cừ chổ kdc hồng phát làm cũng khá e có độ vài món chổ bác Trung. Đâu bá qua xem thử, e nghĩ chỉ coa thay lốp mít thì đỡ ồn chứ mấy biện pháp này chống rỉ sét là chính.

• Like
Reactions: DrNguyen
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ưu điểm thì bài viết nói rồi còn nhược điểm là ...phải tốn thêm tiền. Để mình dẫn chứng như bài nói ngay cả ở US không phải nơi nào xe xuất xưởng cũng có sẵn phủ gầm, chỉ các tiểu bang có tuyết hay Canada là mặc định xe phủ gầm mục đích là chống ăn mòn từ muối NaCl và dĩ nhiên chống luôn rỉ sét. Kn là khi mua xe xem nguồn gốc nó có phủ gầm rất tốt. Còn không nếu ra garage làm thì cũng tốn vài trăm là ít. Xe có phủ gầm luôn sạch sẽ và ít bị rỉ sét.
Chống muối? Bác có thấy tận mắt một chiếc xe phủ gầm đều đặn mỗi năm, chạy ở nơi lạnh, đường xá mùa đông phải phủ muối.
Kết cục, khung xe mục rã bên trong dù bên ngoài lớp phủ vẫn đen bóng?

Đây là hình chụp hậu quả:
Có nên thực hiện phủ gầm cho ô tô và những điều cần biết

Bác nào ý định phủ gầm thì em khuyên nên quên đi.
Cái món phủ gầm này chỉ giúp 2 thứ:
  1. Tiền trong túi các bác vơi đi.
  2. Khung xe mau mục, rỉ sét.

Hình chụp lấy từ các clip sau:

https://www.youtube.com/watch?v=nXvl9nt57Kg

https://www.youtube.com/watch?v=H2VD5fM6pto

Hạng D
9/2/18
3.407
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Em hiểu ý bác mờ! Mà cũng nữa thật nữa giởn đó :D tuỳ khu vực mình hay di chuyển thôi. Thường 4 hốc bánh đã được phủ sẵn rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.700
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Và cũng trả lời cho Bạn câu hỏi bao nhiêu năm mới mục là Nó tùy thuôc Bạn đi xe gì trị giá bao nhiêu tiền. Kết cấu như nhau nhưng độ rỉ sét tùy thuộc CL hợp kim, cứ đem con Wave Tàu ra mà so với Wave Thái là hiểu! Xe hơi cũng vậy, cũng là xe 4b sao chênh lệch giá? Xe Đức tại sao mắc vì hợp kim nó là vô địch thiên hạ, giá nó nằm ngay cả con bulon nhỏ nhất của xe, 1 con bulon made in China CL thua xa và rất xa Made in Germany đấy!
Em hiểu ý bác! Mà cũng nữa thật nữa giởn đó :D
Me too! Thích nhất là có thể vài năm là tiễn bạn lên đường rước bạn mới!

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
15/9/17
2.752
2.136
113
39
Càng rửa xe nhiều càng cần chứ vì không chỉ nước mưa đầy acid ngay nước máy cũng có Clo mà phản ứng ngoài môi trường cũng tạo acid, ẩm ướt sẽ hút các phân tử H2S và CO cũng tạo acid, mà rửa xe ngoài tiệm toàn bơm nước giếng lên càng chết!
Tôi cũng có một em In 10 năm tuổi rồi, tình trạng còn tốt, toàn rửa nước giếng bơm lên thôi và không thấy mục chỗ nào cả. Không riêng gì tôi mà xe ở đây không có chiếc nào đi phủ gầm cả, vẫn ngon lành.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Chống muối? Bác có thấy tận mắt một chiếc xe phủ gầm đều đặn mỗi năm, chạy ở nơi lạnh, đường xá mùa đông phải phủ muối.
Kết cục, khung xe mục rã bên trong dù bên ngoài lớp phủ vẫn đen bóng?

Đây là hình chụp hậu quả:
View attachment 2163231

View attachment 2163235

View attachment 2163236

View attachment 2163237
Bác nào ý định phủ gầm thì em khuyên nên quên đi.
Cái món phủ gầm này chỉ giúp 2 thứ:
  1. Tiền trong túi các bác vơi đi.
  2. Khung xe mau mục, rỉ sét.

Hình chụp lấy từ các clip sau:

https://www.youtube.com/watch?v=nXvl9nt57Kg

https://www.youtube.com/watch?v=H2VD5fM6pto
Xe này có đi bảo dưỡng thường k bác? Nếu đi bảo dưỡng thường sao lại để tình trạng thành ra thế này?

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe này có đi bảo dưỡng thường k bác? Nếu đi bảo dưỡng thường sao lại để tình trạng thành ra thế này?
Chiếc Ford F150 theo như lời anh thợ thì chủ xe rất cưng xe, nên em đoán (chỉ đoán) là bảo dưỡng thường xuyên.
Mỗi năm mỗi phủ thì đâu có thấy rỉ sét được vì lớp phủ che mắt hết rồi.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Có ưu điểm vậy có nhược gì ko bác đang hóng vụ này. Chạy xe hơn 10 năm nay chưa đi phủ gầm bao giờ :D
Nhược điểm thứ 1 là giữ hơi ẩm, làm nhanh mục khung xe.
Nhược điểm thứ 2 là "che mắt thánh", khung xe rỉ sét nhưng các bác không thấy được, nhìn bên ngoài sần sùi đẹp mắt.