Hạng B2
4/5/07
319
4.183
113
View attachment 1669137
Em mới lọ mọ lên học hỏi về Mercedes. Hãng báo cái đĩa thắng cần thay 4 cái. Trước đây em ko nghĩ đĩa thắng lại cần thay, nhờ các cụ cho ý kiến thay hay đem đi vớt (làm nhẵn lại). Mer già nên em mới đắn đo.[pagebreak][/pagebreak]

P/s: Ảnh minh hoạ.

Em chạy con la già 11 tuổi Mer kiểu như bác.
Đĩa thắng nó dày lắm, trừ khi bác đem vớt quá nhiều lần mỏng quá mới phải thay. Còn lại thì mới 2-3 lần vớt chẳng xi nhê gì, bác cứ đem ra vớt lại cho phẳng để hiệu suất thắng tốt hơn. Giá rổ 400-500k/4 cái.

Còn thằng hãng thì 100% cái gì cũng thay mới nha bác. Tiêu chuẩn hãng mà. Tất nhiên, là tốt về mặt kỹ thuật, nhưng không tốt cho Ví Mỏng nha bác.

• Like
Reactions: nnbtel
Hạng C
1/6/13
806
517
93
Bình luận tào lao,
Xin lỗi chủ thớt trước.

Mình thấy buồn cười các bác lên hỏi kiểu chủ thớt đây. Có tiền sắm xe sang chảnh, nhưng khi xe có vấn đề gì lại than chi phí sửa chữa, bảo trì. Thậm chí là tiếc chút tiền cho sự an toàn, còn mạng mình và gia đình trên xe thì không biết tiếc

P/S: mình có ông bạn tiếc tiền bảo hiểm (xe cỏ chưa tới 10tr/năm), nói mình lái xe cứng cựa rồi mua lãng phí. Đợt vừa rồi ủi vào dãi phân cách, ra garage ngoài nó làm gần 40 chai -> cười méo mặt

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Xin lỗi chủ thớt trước.

Mình thấy buồn cười các bác lên hỏi kiểu chủ thớt đây. Có tiền sắm xe sang chảnh, nhưng khi xe có vấn đề gì lại than chi phí sửa chữa, bảo trì. Thậm chí là tiếc chút tiền cho sự an toàn, còn mạng mình và gia đình trên xe thì không biết tiếc

P/S: mình có ông bạn tiếc tiền bảo hiểm (xe cỏ chưa tới 10tr/năm), nói mình lái xe cứng cựa rồi mua lãng phí. Đợt vừa rồi ủi vào dãi phân cách, ra garage ngoài nó làm gần 40 chai -> cười méo mặt
Xin lỗi anh. Trình anh cỡ nào mà buồn cười với câu hỏi của anh thớt.

Anh có kiến thức thì cứ tư vấn rõ cho người ta. Không biết thì không cần ý kiến đâu. Con xe anh chủ mua tuy không mới, nhưng cũng gần tỷ, ảnh tiếc quái gì bộ đĩa thắng. Chỉ là cần ít thông tin tham khảo thôi.

• Like
Reactions: GrandisBlack
Tập Lái
10/9/07
37
37
18
Mình ko up cái hình minh hoạ đó, cái đó quá tệ so với đĩa thắng của mình. Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, cứ đem cho chuyên gia coi lại rồi sẽ có phương án phù hợp. OEM thì mình đc báo 10.6 tr nếu thay mới, nếu có thể thì làm lại đĩa vẫn kinh tế hơn nhiều. Tuỳ tình hình mĩnh sẽ cân nhắc về an toàn / chi phí. 1 lần nữa cảm ơn các Bác nhiều!

• Like
Reactions: crabs
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Xin lỗi anh. Trình anh cỡ nào mà buồn cười với câu hỏi của anh thớt.

Anh có kiến thức thì cứ tư vấn rõ cho người ta. Không biết thì không cần ý kiến đâu. Con xe anh chủ mua tuy không mới, nhưng cũng gần tỷ, ảnh tiếc quái gì bộ đĩa thắng. Chỉ là cần ít thông tin tham khảo thôi.
Trình mình chắc cở wave alpha thôi

Thấy nhiều bác có tiền mua nổi trâu mà tiếc cái cọc, nên bình loạn cho vui ấy mà.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Trình mình chắc cở wave alpha thôi

Thấy nhiều bác có tiền mua nổi trâu mà tiếc cái cọc, nên bình loạn cho vui ấy mà.
Trình bác cỡ wave mà bình luận người ta đi mer

P/S: em cũng bình loạn cho vui ấy mà:D:D

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Trình bác cỡ wave mà bình luận người ta đi mer

P/S: em cũng bình loạn cho vui ấy mà:D:D
bác cũng vui tính nhỉ

P/S: wave cùi của mình mòn bố, đi mấy tiệm không ai chịu đắp bố đành phải thay cái mới :D :D

Hạng C
1/6/13
806
517
93
Ng thích cái logo, ; ng thích bền, ko sửa giữ giá, vvvvv. Đừng sai pháp luật là được. Đừng nên chê bai người khác. Cuộc sống phải đa dạng. Sở thích đa dạng.