Hạng C
16/9/15
849
1.415
113
Có Bác nào xài V200 chưa? Cho xin review?
Có nên xài HUD (Head-up Display)?

cho xin chút review? Cám ơn.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cái này nó dùng gps để hiển thị tốc độ hay sao bác nhỉ. Xe em đồng hồ điện tử đường vắng thì sài CC nên cũng k dùng cái này

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Cái này nó dùng gps để hiển thị tốc độ hay sao bác nhỉ. Xe em đồng hồ điện tử đường vắng thì sài CC nên cũng k dùng cái này
Cắm vô jac của xe lấy tốc độ đúng của xe pác. Cái này xe ko có thì hào hứng. Gắn vô chả mấy khi xài. Đi đêm thấy chói chói mmắt

• Like
Reactions: Linh74 and vthanh6
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Cắm vô jac của xe lấy tốc độ đúng của xe pác. Cái này xe ko có thì hào hứng. Gắn vô chả mấy khi xài. Đi đêm thấy chói chói mmắt
Vậy có đụng chạm gì đến điện đóm k bác

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cái này lấy thông tin tốc độ xe từ chính mạch điện của xe thông qua cổng ODB.
Xe của bác đo tốc độ 4 bánh xe thế nào, thể hiện trên đồng hồ tốc độ ra sao, thì trên lý thuyết sẽ đưa thông tin qua cổng ODB chính xác như vậy, và thiết bị này chỉ đơn giản là nhận thông tin rồi chiếu ra màn hình thôi.
Cổng ODB chuyên dùng để kiểm tra các thông tin về xe tại hãng. Nó cũng giống như cổng USB thôi nên tự nó cấp điện luôn cho thiết bị hoạt động.

Mạch này dùng đèn LED chói mắt thì các bác kiểm tra xem nó có tính năng hỗ trợ chỉnh lại cường độ ánh sáng hay không nhé
Cho dù là xài CC thì có cái HUD vẫn an tâm hơn, vì tốc độ luôn hiển thị ngay trước mắt nên lỡ trớn xuống dốc 56/50 thần thánh thì CC của vài dòng xe cũng không tự ghìm tốc độ đâu nhé.

• Like
Reactions: vthanh6 and bacai
Hạng C
17/7/11
740
836
93
E đang xài cái này, ok ko chói mắt lắm đâu. Hiện thị đơn giản, ko rối mắt giá khoảng 900 mấy.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Cái này lấy thông tin tốc độ xe từ chính mạch điện của xe thông qua cổng ODB.
Xe của bác đo tốc độ 4 bánh xe thế nào, thể hiện trên đồng hồ tốc độ ra sao, thì trên lý thuyết sẽ đưa thông tin qua cổng ODB chính xác như vậy, và thiết bị này chỉ đơn giản là nhận thông tin rồi chiếu ra màn hình thôi.
Cổng ODB chuyên dùng để kiểm tra các thông tin về xe tại hãng. Nó cũng giống như cổng USB thôi nên tự nó cấp điện luôn cho thiết bị hoạt động.

Mạch này dùng đèn LED chói mắt thì các bác kiểm tra xem nó có tính năng hỗ trợ chỉnh lại cường độ ánh sáng hay không nhé
Cho dù là xài CC thì có cái HUD vẫn an tâm hơn, vì tốc độ luôn hiển thị ngay trước mắt nên lỡ trớn xuống dốc 56/50 thần thánh thì CC của vài dòng xe cũng không tự ghìm tốc độ đâu nhé.

có cái này thì thấy tiện hơn, nhưng mà cái Vietmap nhìn sao thấy nó gần vậy, và không đặt được ở kính phía tài ngay trươớc tài xế?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
19/12/14
760
917
93
có cái này thì thấy tiện hơn, nhưng mà cái Vietmap nhìn sao thấy nó gần vậy, và không đặt được ở kính phía tài ngay trươớc tài xế? View attachment 1805597
Của em có sẵn kính rời lên đem đi đâu cũng được, không phải cố định chiếu vào kính lái.
Nhưng bác có thể dùng 1 cách là cắt 1 kính nhựa trong rồi dán cái lớp phản quang vào, sau đó quất keo 502 gắn kính nhựa vào cái HUD, để ở vị trí dễ thấy ngay trước tay lái luôn. Phải chế cháo 1 tí :D.

• Like
Reactions: vthanh6