Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Tốt nhất là nên che chắn hệ thống điện rồi hãy xịt rửa khoang máy các bác ạ.

Hạng B2
12/8/06
117
0
0
37
thấy đợt trước có bác nào quảng cáo rửa máy bằng công nghệ phun lạnh j đó ko biết có ok ko các bác?

Hạng D
5/7/10
1.362
23
38
Em nghe nói bên service của Toy có dịch vụ rửa khoang máy rất kỹ,bao bọc các chi tiết trước khi rửa,không biết bên THải mình có dvu náy không các bác?Nhưng trước mắt chắc em làm theo ý của bác Jungle quá,cực chút nhưng an tâm
.

Em cũng xin cám ơn các pác rất nhìu

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
new_caren2010 nói:
Chào các bác,

Số là khoang máy xe em dạo này bẩn quá,em muốn rửa cho no sạch nhưng lại sợ bị chạm hệ thống điện trong đó.Các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo dùm em với.Và nếu rửa thì có chổ nào chuyên về vụ này ko ạh?

Thanks các pác rất nhìu

Xịt cẩn thận là được, nhưng đừng đem ra cây xăng rửa xe, họ ẩu lắm, tốt nhất là đem vô xưỡng xem vài lần có kinh nghiệm

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
thấy bẩn thì các bác cứ xịt vô tư, nhưng xịt làm sao cho đúng quy chuẩn và bảo vệ đún cách thì cần kinh nghiệm của các chú chuyên làm vấn đề này mới quan trọng.

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
Nếu có kỹ năng, thì việc rửa máy bằng nước là bình thường thôi. Người ta (ở Âu hay US) vẫn xịt ầm ầm đấy ợ.

Tuy nhiên việc lo lắng cũng có cơ sở, đã điện thì phải tránh ..nước:D. Thế nên chăm sóc xe Hội Tụ vừa trang bị máy rửa khoang máy bằng đá lạnh khô Co2, các bác không còn phải lăn tăn về vụ nước nôi an toàn vệ sinh thực phẩm gì hết nhé.

Last edited by a moderator: