Tập Lái
20/6/06
31
0
6
53
CH Sếch (Sex)
RE: có người cần ủng hộ nè !!!

Với tình trạng đường xá và ý thức cũng như đặc điểm lưu thông của người VIệt Nam hiện nay thì hạn chế tốc độ như vậy là phải rồi.

Mọi người có thấy những vụ xe tông nhau đối đầu trực tiếp trên xa lộ gần đầy không?

Tôi ủng hộ giới hạn tốc độ như hiện nay và tăng cường bắn tốc độ.

An toàn trên hết. Không đi đâu mà vội.[&:]

Hạng B1
31/7/06
64
0
0

Trích đoạn: JAWA350

Với tình trạng đường xá và ý thức cũng như đặc điểm lưu thông của người VIệt Nam hiện nay thì hạn chế tốc độ như vậy là phải rồi.

Mọi người có thấy những vụ xe tông nhau đối đầu trực tiếp trên xa lộ gần đầy không?

Tôi ủng hộ giới hạn tốc độ như hiện nay và tăng cường bắn tốc độ.

An toàn trên hết. Không đi đâu mà vội.[&:]

Ơ hơ, hình như bác là CAGT .... lạc vào đây thì phải!!!!????

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác Jawa nói vậy là chủ quan rồi nhé, không phải vội mà là cần đi đúng bác ạ. :mad:
Bắn tốc độ thì bác có ủng hộ hay không vẫn bắn. Nhưng bắn thì phải kèm theo quy định tốc độ hợp lý, chứ đường thênh thang, cho chạy 40 -50km/h rồi "núp lồm" (chữ này tương đương chữ "núp lùm" các bác ạ, nhưng vì hành vi không được minh bạch lắm, cộng thêm qui định tốc độ tào lao nên dùng chữ này hợp lý hơn. Các bác cẩn thận kẻo đọc thành chữ khác nhé :D:D) bắn thì bẩn lắm, ngu lắm, tham lắm, tào lao lắm. :)
Và cuối cùng thì chả quản lý được ai, vì nói bậy thì ai mà nghe :mad::mad:

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Trích đoạn: dawmgoodman

Hắn bảo là chẳng có gì ngạc nhiên bà con ơi !!!:mad::mad::mad:

Thứ ba, 15/8/2006, 04:00 GMT+7

'Tôi không bất ngờ trước bức xúc của lái xe'

Ông Nguyễn Văn Quyền. Ảnh: Đ.L.
"Nếu tăng tốc độ thì tăng nguy cơ tai nạn giao thông, do vậy, không thể thỏa mãn mong muốn tăng tốc độ tối đa của nhiều loại xe. Tuy nhiên, Cục Đường bộ đang nghiên cứu điều chỉnh tốc độ của một số phương tiện", ông Nguyễn Văn Quyền, Cục phó Cục Đường bộ, trao đổi với VnExpress về lá thư của lái xe Nguyễn Văn Thành.

Em ạh bác. Bố nào lên báo cũng nói không có gì ngạc nhiên :mad:. Hôm nọ thì có bác Bình, xong rồi bác Tuấn ở VFF, bây giờ tới đây. Lúc nào chúng tớ cũng biết, cũng kiểm soát được tình hình cả.:mad:

Hạng B2
17/8/06
189
3
18
CH Sếch (Czech)

Tôi ủng hộ bác Jawa350.

Hôm nay đọc báo xong mà lạnh cả người. Cứ xếp hàng một mà đi cho nó nhẹ nhàng và an toàn. Chỉ cần canh khoảng cách giữa xe trước với xe sau cho vừa phải là OK.

Phải tăng cường bắn tốc độ vì bản thân mình rất chủ quan, dễ ham tốc độ. Có bắn tốc độ, có bấm lỗ thì các hung thần xa lộ mới kiêng dè.

Có hạn chế tốc độ thì đi xe giá rẻ, chất lượng vừa vừa vẫn an tâm.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Việc bắn tốc độ không phải là nguyên nhân của sự bực dọc, mà chính là quy định tốc độ trên từng cung đường, từng loại xe, và từng thời gian chưa hợp lý: Những tổng hợp chưa hợp lý kia làm cho hiệu qủa vận tải thấp, phức tạp cho người tham gia giao thông, Nhưng có lẽ khó chịu nhất là ***lợi dụng việc kỉểm tra tốc độ để làm chuyện xấu, khi đã làm thế thì những phương tiện đã hiểu "luật" phát huy ngay gía trị đồng tiền đã chi, bao tai vạ từ đó. Không nên vạ sao được khi có chuyện: Phạt cho tồn tại, phạt cho lưu hành...Khó hiểu nhất là đây.
Không người cầm lái nào muốn gây nên tai nạn cả, ai cũng muốn an toàn cho mình và cho người khác (trừ tự sát), vì thế những điều vô lý cứ tồn tại làm cho người ta coi thường , thậm chí thỏa thuận cùng làm sai luôn. Mệt, chuyện thường ngày í mà.;)

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Em thấy các bác ai cũng có lý cả. Mặc dù an toàn là trên hết nhưng vấn đề ở đây là các quy định về tốc độ chưa hợp lý. Chắc các bác cũng đã từng chán nản với những lúc xe xếp hàng như rùa bò mà đường trống rồi đúng không?

Sáng nay em đọc báo Tuổi Trẻ có bác trên Bộ GTVT nói sẽ xem xét lại các quy định về tốc độ sao cho phù hợp. Vì nhiều đoạn đường rất tốt mà chỉ cho chạy 40-50km/g hoặc đang đi 70-80km/g lại giảm xuống 30-40km/g thì gây ức chế cho tài xế. Đấy không phải một thành công của những người dám nói như bác gì viết thư đấy ư???

Đây rồi, em post 1 đoạn nhé:

"Ông Nguyễn Văn Thanh - Cục phó cục Đường bộ VN - nói: - Đang chạy với tốc độ 70-80km/giờ rồi sau đó giảm đột ngột xuống còn 30-40km/giờ thì đúng là gây căng thẳng thật! Tôi cho rằng qui định về tốc độ xe lưu thông cần hợp lý và phù hợp với yêu cầu của đời sống, phù hợp với điều kiện hạ tầng đường sá là điều cần thiết".

Nguồn: http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=156621&ChannelID=3

E hy vọng các bác ấy sẽ nhớ mà làm, đừng để anh em mình "không có gì ngạc nhiên". :)[8|]:mad:

Về lâu dài thì phải chơi như Tung Cửa. Cho mấy tay nước ngoài vào xây đường riêng mà thu phí. Sau một thời hạn thì bàn giao cho ta. Đừng có bóp họ quá là được.

ờ ờ, ủa sao nước ngoài làm được mình không làm được? [8|][8|][8|]

To take or not to take? that's a quét sân !!!:D:D:D

Last edited by a moderator: