Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bạn vẫn không hiểu ý mình nói thì phải. Xe tải họ chạy như vậy là vì họ quen đường, biết xxx làm ở đâu và ghi hình chổ nào. Họ nắm được đường đi nước bước của xxx nên họ mới chạy như thế.
Mình tin bác này.
Đang lưu thông bình thường thấy xe tải đi chậm lại cũng nên lưu tâm.
Mình thấy nhiều bác chạy xe tải cũng tử tế.
Chạy sau xe tải mà muốn vượt mình nhá đèn vài lần, thấy họ không có biểu hiện nhường đường cho vượt hoặc nhá thắng thì mình không nhá đèn, không xi nhan, không thúc còi lăng lẽ chạy sau một lúc thấy thuận lợi là họ cho vượt lúc đó mình mới xi nhan để vượt.
Thí dụ cụ thể mới nhất của bác @badguy
Một số xe do vội thường nhá đèn, xi nhan liên tục, còi thúc ầm ĩ hình như họ ghét nên cứ chình ình cản trở vượt thành ra hai bên đều khó chịu.
Chạy xe thấy sao nói lại vậy, mình không bênh vực ai.
Còn chuyện chim mồi mình nghe nói nhưng chưa gặp nên không dám tham gia, hóng các bác để lấy kinh nghiệm.

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Xe mình ko phải biển 49 nhưng mình đi đường này nhiều và thuộc đường, thấy xe tải chạy chậm thì tốt nhất là nên nhẫn nhịn mà chạy theo họ với 2 lý do:
- Chim mồi, nếu đã là chim mồi thì nó đang cố cho các bác phạm luật mà bắt lỗi, vậy biết nó gài bẫy thì đừng có chi vô bẫy.
- Dân địa phương hoặc tx chuyên nghiệp, thuộc lòng cung đường này và họ đã biết chỗ xxx, như vậy thì theo họ mà đi, thật sự là QL20 đoạn này ko vội được đâu.

Hạng C
6/6/11
850
2.487
93
...Em lo quan sát xe mà quên để ý ga, thế là cũng dính headshot tốc độ 56/50, ...
Hôm qua em cũng mới dính lỗi này 56/50, Qua ngã ba Giá Ray, KDC, em chạy tà tà sau 1 chiếc xe tải khá lâu, giữ đều tốc độ, chắc có lúc không chú ý (xe cỏ, đồng hồ cơ :D ) đạp hơi mạnh ga bị các anh Suối Tre bắn 56/50. Xin các anh ấy đóng phạt nhanh, các anh ấy ra giá 700K. Em bảo thôi, các anh viết BB tôi nộp phạt.
Em bình thường chạy rất cẩn thận mà dính lỗi này bực mình thật.
Các bác cho hỏi mình nộp phạt qua Bưu Điện như thế nào? Bưu điện chưa biết quyết định nộp phạt thì sao biết đóng bao nhiêu tiền? Bên CSGT có trả bằng ngay không (bưu điện nhận giùm mình luon)? 56/50 có bị tạm giữ bằng 1 tháng như NĐ/2016 không?

• Like
Reactions: notcold and tnt252
Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Hôm qua em cũng mới dính lỗi này 56/50, Qua ngã ba Giá Ray, KDC, em chạy tà tà sau 1 chiếc xe tải khá lâu, giữ đều tốc độ, chắc có lúc không chú ý (xe cỏ, đồng hồ cơ :D ) đạp hơi mạnh ga bị các anh Suối Tre bắn 56/50. Xin các anh ấy đóng phạt nhanh, các anh ấy ra giá 700K. Em bảo thôi, các anh viết BB tôi nộp phạt.
Em bình thường chạy rất cẩn thận mà dính lỗi này bực mình thật.
Các bác cho hỏi mình nộp phạt qua Bưu Điện như thế nào? Bưu điện chưa biết quyết định nộp phạt thì sao biết đóng bao nhiêu tiền? Bên CSGT có trả bằng ngay không (bưu điện nhận giùm mình luon)? 56/50 có bị tạm giữ bằng 1 tháng như NĐ/2016 không?
-> Em mới tra cứu thông tin : NĐ 46/2016 : trên 20km mới bị giam bằng lái. Mức 56/50 của bác từ 600-800 nha. ^^
-> Em chưa chạy khỏi thành phố, cuối năm có bằng chạy lên đa lạt một chuyến nên tham khảo thông tin. ^^

Hạng C
6/6/11
850
2.487
93
-> Em mới tra cứu thông tin : NĐ 46/2016 : trên 20km mới bị giam bằng lái. Mức 56/50 của bác từ 600-800 nha. ^^
-> Em chưa chạy khỏi thành phố, cuối năm có bằng chạy lên đa lạt một chuyến nên tham khảo thông tin. ^^
Mình muốn hỏi là Bưu điện nó thu bao nhiêu trong khoảng 600-800? Thường là có qd xử phạt và nó ghi luôn mức đóng phạt.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Mình tin bác này.
Đang lưu thông bình thường thấy xe tải đi chậm lại cũng nên lưu tâm.
Mình thấy nhiều bác chạy xe tải cũng tử tế.
Chạy sau xe tải mà muốn vượt mình nhá đèn vài lần, thấy họ không có biểu hiện nhường đường cho vượt hoặc nhá thắng thì mình không nhá đèn, không xi nhan, không thúc còi lăng lẽ chạy sau một lúc thấy thuận lợi là họ cho vượt lúc đó mình mới xi nhan để vượt.
Thí dụ cụ thể mới nhất của bác @badguy
Một số xe do vội thường nhá đèn, xi nhan liên tục, còi thúc ầm ĩ hình như họ ghét nên cứ chình ình cản trở vượt thành ra hai bên đều khó chịu.
Chạy xe thấy sao nói lại vậy, mình không bênh vực ai.
Còn chuyện chim mồi mình nghe nói nhưng chưa gặp nên không dám tham gia, hóng các bác để lấy kinh nghiệm.
Em chạy cái QL20 này từ lúc chưa bắn tốc độ với con tải Hyundai 1.25T năm 97, từ Đà Lạt về tới SG là 7h30p luôn ăn uống, khi đó chưa cao tốc và hay kẹt ngã tư Hàng Xanh (chưa mở rộng và có cầu vượt), tới giờ là hơn 20 năm, chưa bị bắn hay bắt lần nào, chắc do hên :D, nhưng vợ em năm nay bị bắt tại Tân Phú với lỗi thần thánh là 56/50km/h (cái này hơi nghi ngờ, nhiều xe đều bị mức này mà không phải mức khác), thì thấy là chạy theo đúng bảng báo, vạch kẽ đường, tốc độ quy định, khi xin đường nhớ lịch sự với mấy anh xe tải và xe khách khi họ chạy chậm thì mấy anh không cần lo lắng quá nhiều, chỗ nào ok, vượt đúng luật, tốc độ cứ vượt như đoạn Phú Túc, xe tải chỉ dám chạy khoảng 35km/h, em để đều ga 50 vượt bình thường, và nhớ là kiên nhẫn thì sẽ ít bị quắc vô lắm.:)

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Mà tại sao cứ phải là 56/50 nhỉ, nhiều người bị.
Không chỉ đoạn này, mà đoạn ở Biên Hòa từ Trảng Bom chạy về ngã 4 Vũng Tàu, ngang qua đoạn chợ Hố Nai nếu đi ban đêm cũng nhiều người dính 56/50km lắm nha, rất nghi ngờ con số này do rất nhiều xe bị mà tỷ lệ trùng lặp nhiều như vậy cực kỳ khó.

• Like
Reactions: notcold
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Không chỉ đoạn này, mà đoạn ở Biên Hòa từ Trảng Bom chạy về ngã 4 Vũng Tàu, ngang qua đoạn chợ Hố Nai nếu đi ban đêm cũng nhiều người dính 56/50km lắm nha, rất nghi ngờ con số này do rất nhiều xe bị mà tỷ lệ trùng lặp nhiều như vậy cực kỳ khó.
E đi 2b đã ăn biên bản 46/40 mặc dù lúc đó e phóng ko dưới 60km/h, may phước hình như phạt 200k lâu quá ko nhớ, hôm đi nộp phạt cũng thấy nhiều chú nộp phạt giống mình. Sau này đi 4b e chạy chắc cũng cỡ chim mồi tầm 35km/h trong phố chưa thấy dính.

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Lúc nào cũng là 56/50 mới tài.
Không phải 57/50 hay 58/50, mà luôn luôn là 56/50.
Tần suất bị tố nhiều như vầy thật đáng nghi ngờ.

• Like
Reactions: ntt61 and notcold