Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
bác ở chỗ nào ấy chứ, khu sân bay, Cộng Hòa, Trường Chinh, Lý Thường Kiệt, CMT8, Phan Đăng Lưu, Điện Biên Phủ, Nguyễn Hữu Cảnh...đầu kia thì Khánh Hội, Vân Đồn, Nguyễn Hữu Thọ, Huỳnh tấn Phát rồi tới cầu Chánh HƯng, Phạm Hùng, cầu Chà VÀ, xuôi xuống 3/2, cây gõ, phú lâm, BXMT....đâu đâu cụng kẹt...đến Trung Lương và LT-DG còn kẹt mỗi khi chiều về....còn mùa này mưa sở dĩ ít kẹt vì lúc mưa thôi, hết mưa là ùa nhau ra đường là còn kẹt ác hơn....!
Hoy nha. Hoy nha...
Anh kê nhiều quá làm mình chóng mặt. :)
Làm ơn cho mình nghĩ chỉ có 1 chỗ kẹt thôi để đầu óc đỡ mệt, giờ ra đường là đã thấy mệt roài

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Ah do xe rẻ quá!
Ko rẻ là gì nữa bác? Ngày xưa bán miếng đất chắc gì mua dc xe hơi? Giờ bán 1 miếng đất thì bác mua dc mấy cái xe? Như vậy là rẻ hơn quá nhiều rồi còn gì nữa bác. Ngày trước nói đến sở hữu xe hơi là giam đốc doanh nghiệp,sếp các cty cũng chỉ đi xe của cty thôi. Bây giờ công chức nhà nước, giáo viên, làm nhân viên cty ... nói chug là thất nghiệp ở nhà cũng mua dc chiếc xe để chạy dv.... thì có phải là xe quá rẻ rồi ko? Ai cũng mua dc, thành phần nào cũng có thể mua dc! Thì kẹt xe là chuyện khó tránh khỏi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Muanuocnoi5
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Hoy nha. Hoy nha...
Anh kê nhiều quá làm mình chóng mặt. :)
Làm ơn cho mình nghĩ chỉ có 1 chỗ kẹt thôi để đầu óc đỡ mệt, giờ ra đường là đã thấy mệt roài
Chỉ có 1 chỗ kẹt thui...giống như chỉ còn ngập 1 điểm hè. hehe...

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Xe giờ rẻ quá ai cũng mua dc thì kẹt xe là đương nhiên rồi!
Do tư duy... thui ..tui còn nhớ cách đây khoảng 20 năm....lúc sập cầu Bình Điền. Sau đó có truyền hình trực tiếp phỏng vấn Bộ Trưởng GTVT_ Đào Đình Bình. Một ĐB Quốc Hội hỏi Bộ Trưởng: " BT GTVT có biết tốc độ tăng trưởng xe cơ giới...hàng năm là bao nhiêu k?". BT mình ngọng nghệu....đứng làm thơ.....hehe..

• Like
Reactions: Flowers hải
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Đường xá như Mỹ, với lượng sân bay là trên 15000, dân số gần như chỉ dùng ô tô, các khu thương mại tập trung với bãi đỗ xe gấp mấy lần khu thương mại, không có buôn bán ở mặt tiền đường như Vietnam.....nhưng vẫn kẹt xe! :D Vậy thì Vietnam muốn bớt kẹt xe thì giải quyết mấy bài toán sau: Buôn bán là phải tập trung, buôn bán mặt tiền đường là phải dẹp bỏ, dẹp bỏ này sẽ làm con người tập trung đi xe công cộng hơn, các tuyến xe công cộng sẽ xuyên công sỡ và trung tâm thương mại... haizzz ngày ấy còn xa! :rolleyes: