Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
RE: Có phàn nàn gì không?!!

Trích đoạn: FiatsienaHL

Cho em hỏi : Xe này đi có Lành không hả các bác????
Cá nhân em thấy đây là "cô vợ" hiền lành, ít nói (tiếng nổ nhỏ - còi cũng nhỏ luôn), không phô trương, dễ nuôi, ít bệnh tật, chăm chỉ làm ăn ( đi được nhiều nơi - từ phố to đến ngõ nhỏ )....... Chỉ có cái là em nó ít bạn ( thỉnh thỏang mới thấy một chiếc), hình thức không bắt mắt - kích thước hơi khiêm tốn ( chân không dài lắm) và cái chính là hiện không sản xuất nữa. Có nhiều bác hỏi em có bán ko ???? nhưng bán đi chả biết sắm vợ gì khác vì ngõ nhà em nhỏ, lại hay để quăng quật ngòai đường, tòan đi một mình .... đây là "cô gái"rất hợp với hòan cảnh của em.:):):)

Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Trích đoạn: tvson

Trích đoạn: FiatsienaHL

Cho em hỏi : Xe này đi có Lành không hả các bác????
Cá nhân em thấy đây là "cô vợ" hiền lành, ít nói (tiếng nổ nhỏ - còi cũng nhỏ luôn), không phô trương, dễ nuôi, ít bệnh tật, chăm chỉ làm ăn ( đi được nhiều nơi - từ phố to đến ngõ nhỏ )....... Chỉ có cái là em nó ít bạn ( thỉnh thỏang mới thấy một chiếc), hình thức không bắt mắt - kích thước hơi khiêm tốn ( chân không dài lắm) và cái chính là hiện không sản xuất nữa. Có nhiều bác hỏi em có bán ko ???? nhưng bán đi chả biết sắm vợ gì khác vì ngõ nhà em nhỏ, lại hay để quăng quật ngòai đường, tòan đi một mình .... đây là "cô gái"rất hợp với hòan cảnh của em.:):):)
Bác ơi em đã chạy thử rồi, khi vào cua xe nó cứ lệnh khênh như muốn xay văng ra ngoài, lạnh lạnh nà....

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn

Trích đoạn: anhbq

Bên TQ đầy. Bên TQ xe này gọi là Toyota Dairo

Em mà làm nhập khẩu em nhập con này về sẵn thương hiệu của Toy em bán chẳng mấy là giầu sụ.Ở ta chỉ cần có thương hiệu Toy hay Hon là OK người mua đâu cần biết ......

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Ngày xưa e cũng có một Te, giờ chạy Esc vẫn nhớ nó, đúng là mình em nó hơi ốm nên có cảm giác lênh khênh một tý, nhưng tạm ổn. Đề pa tốt, 100Km không tới 6lít!

Hạng D

Bác đã thay lọc xăng mấy lần rùi? Nếu chạy 3 năm mà thay lọc thì KM chắc > 15 vạn rùi bác nhẩy!
Xe em mới chạy được có 35.000km thôi bác ạ , vào hãng thấy mấy em kỹ thuật nói lọc xăng xe anh bẩn quá thế là em cho thay luôn

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: otohanoi

Xe em mới chạy được có 35.000km thôi bác ạ , vào hãng thấy mấy em kỹ thuật nói lọc xăng xe anh bẩn quá thế là em cho thay luôn
Em hỏi thêm bác một tý, lọc xăng của Ter nằm trong bình xăng, thế là thợ thay phải hạ bình xăng xuống hay có cách xử lý khác ?????? Mà bác thấy nó có bẩn ko ???? Vì thấy mấy ông lái xe ở CQ nói xăng VN mình bẩn nên thay lọc trước chứ đừng để đến hạn như trong Hướng dẫn sử dụng theo xe

Hạng D

Em hỏi thêm bác một tý, lọc xăng của Ter nằm trong bình xăng, thế là thợ thay phải hạ bình xăng xuống hay có cách xử lý khác ?????? Mà bác thấy nó có bẩn ko ???? Vì thấy mấy ông lái xe ở CQ nói xăng VN mình bẩn nên thay lọc trước chứ đừng để đến hạn như trong Hướng dẫn sử dụng theo xe

Thường thường các xe đều được thiết kế lọc xăng ở ngoại chứ bác , chỉ có bơm xăng là nằm ở trong bình thôi . Xe em là Citivan em thấy cái lọc xăng bé tí xíu bằng nhựa .

Xe CITIVAN dïng ChÕ nªn yªu cÇu vÒ ¸p lùc x¨ng kh«ng cao. Do ®ã b¬m x¨ng ë ngoµi vµ läc x¨ng nhá th«i!
Cßn xe Te th× ycÇu ¸p lùc x¨ng cao. Th«ng th­­êng hÖ nhiªn liÖu EFI hä ®Ó b¬m x¨ng trong b×nh x¨ng. Mét sè lo¹i g¾n kÌm lu«n läc x¨ng (vá b»ng nhùa), mét sè lo¹i ®Ó läc x¨ng ë ngoµi (vá läc x¨ng b»ng kim lo¹i).