Hạng C
18/8/20
717
6.112
93
40
Đẩy mạnh tuyên truyền để từng người dân trở thành người tiêu dùng thông minh. Bởi vậy mấy anh không biết cách ứng phó thì mấy anh nu dồi, xứ thiên đàng không chấp nhận người nu nha, cứ ngoan ngoãn gửi bánh mì đi nào để góp phần xây dựng tổ quốc :D :D :D

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Em có kể vụ đi qua Nghệ An, có con lươn giửa, vận tốc 60, sau đó vừa ra hết biển báo khu dân cư, định tống lên 80, thấy cái bảng 80, và chừng 100 m sau thì một đống CA chận lại, ..
Em chưa nói đến biển mà ...VN chế ra không theo quy ước gì hết. Nhất là vào khu đô thị, cái nầy tây qua là chết chắc ...
View attachment 2882588
Em nghĩ đây cũng là bẫy, vì 2 ngỏ cùng đi Lai châu, nhưng sẽ có một ngỏ cấm xe tải, và ai không biết sẽ bị dính (đoán vậy)
Cái này nếu mấy ae miền Nam đi xuyên Việt sẽ gặp kha khá, thường thì khi đang đi QL tới một thành phố nào đó có tuyến tránh khu đô thị sẽ bị như vậy. Cấm biển do ông GTVT, biển chỉ dẫn mà chỉ như vậy thì đúng khổ cho mấy bác tài xe tải lạ đường, chạy vô một chút sẽ có biển cấm tải.
Thường thì một tuyến chỉ có đường và ruộng, một tuyến đi qua khu đô thị, em từng quay đầu mấy lần khi gặp cái biển kiểu này (cái tội lo chạy không để ý google maps, đôi khi tự nhiên nó đổi hướng chỉ dẫn) vì mục đích em muốn đi qua khu đô thị cũ trước đây nằm cặp theo quốc lộ mà nó lại chỉ em đi qua cái đường mới nằm giữa ruộng, kkk.
Cũng khó trách vì có nhiều con đường để đi đến một địa điểm, và do mình chọn thôi, hic!
Có quá nhiều sự bất cập và vô lý của việc cắm biển báo khu vực đông dân cư tại Việt Nam