Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
28/1/11
70
23
18
36
Tình hình là sau 3 năm đợi chờ mỏi mòn với thằng Petrolandmark, em quyết định không đợi nữa kiếm chỗ khác an cư.

Gom góp vay mượn được tầm 1ty5 em coi vòng vòng thấy có 2 thằng ParcSpring cuối tháng này bàn giao hay homyland 2 tháng 6 giao thấy cũng ok.

Mấy bác nào kinh nghiệm cho em lời khuyên nên chọn thằng nào nhỉ hoặc có sự lựa chọn khác không ?

Em kiếm căn 2-3 PNgủ tiện về Q1.

Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/6/10
78
3
8
Em xin giới thiệu với bác một ít thông tin về căn hộ Galaxy 09 tọa lạc tại số 09 Nguyễn Khoái Quận 4 gần ngay cầ Nguyễn Văn Cừ.
Vị trí trắc địa, giao thông thuận lợi: về t/tâm Q1 chỉ 3p qua cầu Calmette, về t/tâm Q5 chỉ 5p qua cầu Nguyễn Văn Cừ
Đầy đủ tiện ích của một căn hộ cao cấp: hồ bơi 180m2, nhà hàng, phòng gyms, công viên nội khu hơn 1000m2. Đây là điểm chỉ có ở riêng căn hộ Galaxy so với các căn hộ trong khu vực xung quanh. Thiết kế đa đạng với nhiều loại diện tích 48,7m2 đến 122.4 m2.
+ Căn hộ 1 phòng ngủ dt từ 48m2 giá từ 1,5 – 1,7 tỷ/căn (đã gồm VAT) ;
+ Căn hộ 2 phòng ngủ dt từ 57m2 giá từ 1,8 – 2,3 tỷ/căn (đã gồm VAT);
+ Căn hộ 3 phòng ngủ dt từ 87m2 giá từ 2,8 – 4,1 tỷ/căn (đã gồm VAT).
Căn hộ 2pn chỉ từ 57m2 với giá hấp dẫn từ 1.83 tỷ/căn (bao gồm VAT)

Pác cần thêm thông tin gì về khu căn hộ này nhắn em đia chỉ mail e sẽ gửi đầy đủ thông tin cho pác tham khảo nha....
Em Thuận 0903.0902.43 làm tại Phòng Kinh Doanh căn hộ Galaxy 9

Hạng B1
14/6/10
78
3
8
Gía em báo chưa bao gồm các chương trình ưu đại tặng nội thất, hỗ trợ lãi suât vay ngân hàng và các phương án thanh toán ưu đãi nhất lên đến 53 tháng trong khi đó tháng12.2015 là pác có thể nhận nhà hoàn thiện ở ngay rồi.....

Hạng B1
28/1/11
70
23
18
36
phathungthuan nói:
Gía em báo chưa bao gồm các chương trình ưu đại tặng nội thất, hỗ trợ lãi suât vay ngân hàng và các phương án thanh toán ưu đãi nhất lên đến 53 tháng trong khi đó tháng12.2015 là pác có thể nhận nhà hoàn thiện ở ngay rồi.....

thôi tha em bác ơi, giờ thấy mặt mũi cái nhà ra sao em mới chồng tiền.

• Like
Reactions: saigonbanme
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
phathungthuan nói:

mẹ ơi. Tháng 4 / 2014, chỉ mới có rào miếng đất lại; chưa xây cái gì hết; mà dám nói tháng 12 / 2015 giao nhà hòan thiện. Em cũng xin các bác sale tha cho em. Giờ để em trả chắc giá cho bác nhé? Tháng 12 / 2015 xây xong tầng 1. =)))

• Like
Reactions: hoang.bds
Hạng B2
17/11/12
291
1.266
93
vngiay nói:
Tình hình là sau 3 năm đợi chờ mỏi mòn với thằng Petrolandmark, em quyết định không đợi nữa kiếm chỗ khác an cư.

Gom góp vay mượn được tầm 1ty5 em coi vòng vòng thấy có 2 thằng ParcSpring cuối tháng này bàn giao hay homyland 2 tháng 6 giao thấy cũng ok.

Mấy bác nào kinh nghiệm cho em lời khuyên nên chọn thằng nào nhỉ hoặc có sự lựa chọn khác không ?

Em kiếm căn 2-3 PNgủ tiện về Q1.

Thanks

người ta nói nhất cận thị, nhị cận giang. Em thấy parcspring gần sông hơn, nên vote 1 cái cho Parcspring

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Em mới đi xem cả 2 căn, theo em thì cả 2 đều đẹp, nhưng mà bên PARCSpring thì căn 2 PN chỉ có 1WC nên em không thích lắm, được cái là giao nhà ở liền, còn bên homyland 2 thì 2PN 2WC hợp với ý em, nghe sale nói ít nhất cũng tháng 9 mới giao nhà, nhưng mà theo em thấy thì tình hình chắc sẽ còn lâu (ý kiến cá nhân em nhé)

Hạng B2
29/6/13
316
832
93
Về làm hàng xóm với em ở Homyland 2 bác ơi, em chọn nó vì:
- Nội thất đẹp (hơn parcspring)
- Ven sông (giống parcspring)
- Nhìn Homyland 1 thấy rất ngon nên cũng an tâm hơn về CĐT.
- Gần nhà VH thiếu nhi cho F1 sinh hoạt vui chơi.
- Hứa T6 giao nhà nhưng em nghĩ khoảng T9 là dọn vào ở được.

Có 1 nhược điểm của parcspring là số thang máy ít so với mật độ căn hộ. bác tìm trên diễn đàn sẽ thấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/11/11
470
101
43
44
Hội trưởng hội sợ vợ!
hommylan hơn hẳn Parc , em tham quan tìm hieu hai thằng này nhiều lần roiif, về thiết kế bên trong ch cũng như toà nhà,Par không thể nào bằng được.Hai thằng này chắc là không rủi ro đâu bác chủ. Em kg có duyên với bên đó nên em mua Topic rồi ạ

Hạng C
23/10/13
503
695
113
Bây giờ Homyland2 hết hàng rồi còn vài căn thôi, Theo em bác nên mua Homyland 2 vì Bác mazda2012 nói đúng đó.
* Về thiết kế: Homyland 2 hơn Parcspring, hầu hết căn trên dưới 70m2 đều 2 phòng vệ sinh, cái này thì ở căn hộ bác sẽ cảm nhận được mổi sáng thức dậy 1 phòng vs nó sẽ bí bách như thế nào, thang máy Homyland 2 thì 2block /8 thang (28 căn, 18 tầng), parcspring 3 bock/4 thang(26 căn, 18 tầng)=> mật độ thoáng hơn gần 2 lần.., Các bác chú ý Parcspring còn giai đoạn 2 nữa chưa xây nhé
Thương mại thì Homyland 2 đầy đủ hơn(4 tầng thương mại), Parcspring mổi tháp chỉ có 3 căn:confused:
về lâu dài ở khu có vị trí dành cho thương mại nhiều sẽ phát sinh nhiều tiện ích hơn Bác à
*Vị trí: bên cạnh Pacrspring là con đường leo lên Long thành Dầu Dây(ngon) nhưng không biết khi nào xong cũng uể, Bác Homyland2 gần Q.1 hơn 1 tẹo 600-800 m gì đó, nếu Nguyễn Duy Trinh mở rộng lộ giới theo quy hoạch thì k cần leo lên Long Thành Dầu Dây làm gì nữa nhóe.
* Vật liệu : thằng Homyland2 có vẻ ăn đứt khoản này, cửa gỗ, gạch bóng kiến 3D khổ lớn,khóa cửa cũng ngon hơn, hành lang 2.3m, thằng Parcsring có 1.6m à.
*Giao nhà: parspring sẵn sàng giao nhà, Capitaland cũng nhanh trong việc cấp sổ, nhưng còn giai đoạn 2 vài Block nữa chưa xây, k biết có ảnh hưởng gì không nhỉ
, Homyland 2 thì tháng 6 này giao nhưng 100% không kịp đâu, Bác nào mua mình nghĩ chủng bị tinh thần châm 3 tháng là vừa, vừa rồi cũng có dịp leo lên căn hộ thực tế xem thử, đúng là bên trong đang lót đá+ ngăn tường, điện nước nên bác nào mua cũng yên tâm 1 phần, bên ngoài hoàn thiện nhanh thôi, với lại Bảo Sơn đang chủng bị làm thêm 1 em nữa Homyland 3 nên cái này nó phải làm tốt để giữ uy tín, Homyland 3 chưa có thông tin nhưng quy mô lớn hơn rộng hơn.
* Thanh toán: như nhau, nếu thanh toán ngay Homyland 2 giảm thêm 5%, Parcspring k có
** Tin buồn buồn: hiện nay Homyland 2 gần đứt hàng, chỉ còn căn 82.4m2 trở lên, tầng cao, căn góc, Parcspring do giao nhà được ngay + căn hộ mẫu làm đẹp, lượng seo ùn ùn kéo về bán, khách tham quan nhiều nên ngày 19/4 sắp tới giá tăng khoản 5-10% là chắc cú rồi, quá quen với cách bán hàng của Capitaland
***Thiết nghĩ bác nào chú ý đến căn hộ vừa túi tiền hiện nay thì có 2 thằng này là nổi bật và chọn mặt gởi vàng được thôi, em nghiên về Bác Homyland 2 hơn, chậm nhận nhà hơn chút nhưng ngon hơn, hêt hàng thì mua lại vì trong hợp đồng mua bán Homyland2 Bảo Sơn chưa xuất VAT cho NN nên thủ tục cũng gọn lẹ nhưng k đến nổi phải chịu chênh lệch nhiều k đáng đâu
hix, Bác nào còn lăng tăng hay muốn tìm hiểu thêm các dự án khác nữa pm lên đây để anh em ta cùng phân tích, với khoản tiền tương đương thì Q.7 vẫn còn nhiều sự lựa chọn cho những bác làm việc Q.1, tùy theo hủ lúa và địa điểm làm việc của các bác mà chọn cho mình cái chổ an cư phù hợp.

Status
Không mở trả lời sau này.