Tập Lái
3/6/19
6
5
3
46
Nếu chích 2 mũi mà các quốc gia cho phép thì bay qua âu châu làm một chuyến cho biết. Hiện các nước trong khối tây âu đang mở cửa du lịch đó các bác :):):):) . Khỏi cách ly, khỏi test xét nghiệm ...
Về vé thấp nhất hơn 80 triệu, bay qua dễ, về chưa có chuyến thương mại
Có thể đi đâu du lịch sau khi thành phố mở cửa?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Về vé thấp nhất hơn 80 triệu, bay qua dễ, về chưa có chuyến thương mại
View attachment 2580309
Có chứ bác, chuyến đi thì có sing, qatar bay đều đến châu âu mà. đi từ VN luôn, có điều là khi đi chơi về thì VN bị cách ly thôi. Bay hình như hằng ngày đó. Còn Air France hình như chỉ bay trong SG hàng tuần có 1 chuyến qua EU mà thôi

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
23/6/13
172
120
43
vậy là được bay ra nước ngoài du lịch rồi hả mấy bác

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
Đi kiểu này giống như đi đày giam lỏng chứ du lịch cái gì...
Đi tới nơi mà không cho ra khỏi khuôn viên resort, ks thì ở nhà chạy vòng vòng ngoại ô còn vui hơn ấy chứ!
Rõ khổ cũng chỉ vì Covid-19.
Đúng luôn, này đi đày ra hải đảo chứ du lịch mẹ gì.
Mà khách sạn chắc khoái lắm, được cột du khách trong chuồng cho tha hồ chặt chém, ăn gì cũng phải ăn trong cái khách sạn đó.
Thà đi ngoại ô còn hơn.
Thôi miễn du lịch.

Tập Lái
11/11/18
5
1
3
41
Nếu chích 2 mũi mà các quốc gia cho phép thì bay qua âu châu làm một chuyến cho biết. Hiện các nước trong khối tây âu đang mở cửa du lịch đó các bác :):):):) . Khỏi cách ly, khỏi test xét nghiệm ...
Đi xong còn về thì không ai biết :v

Hạng D
29/3/17
1.396
10.804
113
Chỉ cần vũng tàu cho ra tắm biển cũng mừng....thẻ xanh + thẻ Fo mà bị nhốt hoài...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
2/7/17
219
220
48
35
Mắc quá em ko có tiền. Kẹt quá về Cần Giờ cũng được. Mà chắc chưa mở cho dân đâu

Tập Lái
3/6/19
6
5
3
46
Có chứ bác, chuyến đi thì có sing, qatar bay đều đến châu âu mà. đi từ VN luôn, có điều là khi đi chơi về thì VN bị cách ly thôi. Bay hình như hằng ngày đó. Còn Air France hình như chỉ bay trong SG hàng tuần có 1 chuyến qua EU mà thôi
Bác chưa hiểu vụ này rồi, bác thử về VN xem có chuyến nào là thương mại mà không có can thiệp của chính phủ VN (tiêu chuẩn y tế, cách ly...), chỉ toàn là các chuyến "giải cứu" hồi hương, không có sự lựa chọn. bác tự book vé về (qua bất cứ hãng nào) chắc không cho bác vào VN vì các chuyến bay bao trọn gói có giấy phép CP VN mới được vào -> giá mắc là vậy.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bác chưa hiểu vụ này rồi, bác thử về VN xem có chuyến nào là thương mại mà không có can thiệp của chính phủ VN (tiêu chuẩn y tế, cách ly...), chỉ toàn là các chuyến "giải cứu" hồi hương, không có sự lựa chọn. bác tự book vé về (qua bất cứ hãng nào) chắc không cho bác vào VN vì các chuyến bay bao trọn gói có giấy phép CP VN mới được vào -> giá mắc là vậy.
Em đồng ý với bác điều nầy ở VN, Thằng bạn em làm ở VN là mắt xanh mũi lỏ làm ở BigC còn bị dính cách ly kìa, hên là nó làm việc ở VN cho nên cách ly không thành vấn đề với nó. (nó chích 2 liều ông nội Moderna) :):):)
Còn đối với dân "nước ngoài" mà đi du lịch thì thua, không ai chịu đi du lịch mà bị nhốt 7 ngày đâu. Do đó đợi tình trạng khả quan rồi mới tính .. kiểu nầy ngành du lịch VN còn chết dài dài

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
chuẩn bị có hộ chiếu vaccin rồi.ko phải cách ly