Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Có tiếng hú khi bật nhạc

Hạng C
9/5/07
607
31
18
50
TP. HCM
www.otosaigon.com
RE: Có tiếng hú khi bật nhạc

Bệnh có tiếng ù hay rẹt rẹt theo chân ga là bệnh phổ biến khi lắp thêm dàn âm thanh ... dò ra bệnh chỗ nào thì khó mà thực hiện cũng tốn công sức lắm ... thường phải làm tòan diện như bọc giấy bạc chống nhiễu các đường tín hiệu. Thay dây tín hiệu lọai chất lượng cao, jack cắm tốt, dò lại bắt mass cho tốt, lắp thêm các cục lọc nhiễu như lọc nguồn, lọc nhiễu âm thanh ... Và đầu đọc cũng là nguyên nhân gây ra nhiễu nữa ... Xe chạy lâu ngày cũng sinh nhiễu và phải lại dò bệnh tiếp tục... Xe mình chống nhiễu tòan diện mà giờ lại sinh ra bệnh gài số de lại bị rè rè ... chưa khắc phục đuợc...

Hạng B2
27/4/08
182
1
0

cái này là do đồ rẻ tiền gây nên.. thứ hai là install ẩu.

Cái thứ nhất là ground vào gầm xe lỏng... và bề mặt kim loại ko dc đánh giầy nhám kỹ.

Thứ hai la do dây tín hiêụ ko tốt vỏ bọc mỏng...

Thứ ba , dây tín hiệu đi gần day power là sai. power và tín hiệu phải đi 2 bên thân xe.

Gắn bộ lọc cũng tuỳ nhưng ampli , dây dẩn, install là 3 cai chính

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Trích đoạn: otohanoi

Bộ audio lắp ở xe em đây ạ , em post lên các bác xem giúp . Cảm ơn các bác nhiều .

Bác phải post tiếp là bộ audio này lắp trên Innova nên 100/100 xe đều ù:):):) muốn hết Bác phải làm thêm hơi nhiều thứ đấy[8|][8|][8|] đề nghị các cao thủ tiếp hộ ông Bác tôi cái

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

Trích đoạn: khanhfat

cái này là do đồ rẻ tiền gây nên.. thứ hai là install ẩu.

Cái thứ nhất là ground vào gầm xe lỏng... và bề mặt kim loại ko dc đánh giầy nhám kỹ.

Thứ hai la do dây tín hiêụ ko tốt vỏ bọc mỏng...

Thứ ba , dây tín hiệu đi gần day power là sai. power và tín hiệu phải đi 2 bên thân xe.

Gắn bộ lọc cũng tuỳ nhưng ampli , dây dẩn, install là 3 cai chính

bác này chắc là chơi dữ lắm đây, Infinity mà còn chê rẻ tiền, bác giàu vãi kinh hồn:D:D
@otohanoi: bác ở HN or SG?? nếu bác ở SG thì bác vác con xe đến đây kĩ thuật xem cho bác. Nói chung bác phải mang ra các của hàng người ta xem người ta mới biết được, ở trên đây tư vấn cho vui vậy thôi chứ khó mà giải quyết được vấn đề lắm, phải đến tận nơi bác ah

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh

Ah, mụ vợ 2 già của tui cũng bị bịnh này. Nhưng ko phai lúc nào cũng bị mà lúc có lúc ko.. Mà hình như lúc mở radio thì mới có thì phải, có cái tiếng í ì tùy theo ga mình đạp.. Bác nào trị hết thì để tui theo học lun!:)
Trích đoạn: otohanoi

Mấy ngày hôm nay em để ý , bộ âm thanh lắp trên xe bị hiện tượng khi bật nhạc thì có tiếng hú ở loa , tiếng hú này có vẻ lên xuống theo chân ga , bật to thì không nghe thấy . Có bác nào bị như xe em mà sử lý được giúp em với .

Hạng B2
27/3/07
343
2
18

Lắp đô âm thanh xịn đến thế này mà bị ù thì ai dám lắp nữa các bác nhể, em thấy bảo phải lắp thêm mấy cái tụ lọc nhiễu thì hết

Hạng D

@ dephuly : ái chà thế hôm rồi đi trên xe thấy im quá nên không dám hỏi :D , nếu biết thì bác thỉnh giáo giúp nhé :D , khả năng hôm nào rảnh mang cho LongThinh phá mới được:D:D
@Undertaker : Cảm ơn bác tiếc quá em lại ở HN bác ạ .

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

mang bộ này sang xe em hết ù ngay, cam đoan đây:). hôm nọ đi HL có cho bác Dê nghịch ko?khả năng do bác ý nghịch vào phần hiệu chỉnh âm thanh và ampi nên nó bị đấy, bác chỉnh lại chế độ như xưa xem như thế nào. Nếu ko lắp sang xe em nhé

Hạng B2
27/4/08
182
1
0

dàn hi-end ko thấy tên infinity vào đó bác ạ... em ko chê infinity bac re tien.. nhung cách install và dây nhợ rất quan trong. Bác kia em quen ở HN đem hàng khá tốt mua bênn thái về... đưa cho 1 tiệm trên forum ráp.

Bác ấy chụp hình gửi qua em thấy FAIL. Chưa kễ cắm mớ dây lộn tùm lum vì bác ấy xài Components. Biamp còn ko biết bật lên cắm lộn dây out put ampli lên protect mode luôn. Ko thèm đọc manual . Hên là bac kia nghien cưú manual trước nên ko toi cái ampli đắt tiền.

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Trích đoạn: baosinh

@otohanoi: hôm nay mới đọc được bài này của bác, hì hì, sorry nhé :). Thế bác đã khắc phục được bệnh rú ga chưa [8|]?

Tôi nghe nói DuyLinh (trên đường Giải Phóng, đi quá Giáp Bát, Đuôi Cá, khu vực Bến Xe Phía Nam) chữa được bệnh rú ga này đấy.

Chúc bác may mắn :)
Hôm nọ thấy Bác đang lắp đồ ở Duy Linh!!! vội quá em không vào ngó được. Trước đây nghe thì khó chữa dưng mà bệnh hú ga bây giờ " Nhỏ như con thỏ rồi Bác ơi" :):):)