Tập Lái
19/8/13
23
43
18
34
rongconvt nói:
Bác ơi, một lời khuyên chân thành bác nên mua CX5 nhé, cả hai dòng xe đều là xe nhật cả, tuy nhiên thì hãng Honda vẫn ưa chuộng hơn ở thị trường VN và bán đỡ mất giá hơn, nhưng so về kiểu dáng thì CX5 ăn đứt CRV về kiểu dáng thanh thoát hơn, thể thao hơn và gân guốc hơn, còn về CRV đầu thì đẹp nhưng đuôi quá xấu, về tiện nghi đều ngang nhau cả.
Chúc bác sớm mua được xe.
Về tiện nghi Mazda CX-5 hơn chứ Bác nhỉ.

Hạng B2
6/7/13
129
83
28
QUOC HONDA 1368 nói:
Mỗi xe điều có vẻ đẹp riêng của nó . CX5 có sự bắt mắt ngay từ cái nhìn đầu tiên tuy nhiên vẻ đẹp thì càng nhìn càng đẹp mới thích và CR-V đã làm được điều đó :D . Xét về lâu về dài thì CR-V ít mất giá hơn , bảo trì bảo dưỡng chi phí cũng thấp hơn , phụ tùng thay thế và nâng cấp dễ tìm hơn , chất lượng sản phẩm cao hơn ...Chúc bác chủ có sự lựa chọn tốt nhất ah . Riêng em thì có thể giúp bác việc chạy thử CR-V :) .
Bác chắc ko??? :D
Nói thật với bác chứ nói chi phí bảo dưỡng cao hơn, phụ tùng thay thế, bla..bla.. thì đó là những chiếc 323, 626,.. còn Mazda mới bây giờ thì chưa hứa mèo nào cắn mỉu nào đâu nhé bác.
Đối với em thì nếu bác có tầm khoảng tỷ bác thì bác mua CRV, còn nếu bác ráng dc thêm xíu nữa thì nên lấy CX-5 vì phần tiền bù thêm xem như là bỏ ra để mua tiện ích.

Hạng B1
12/8/13
50
1
8
QUOC HONDA 1368 nói:
Mỗi xe điều có vẻ đẹp riêng của nó . CX5 có sự bắt mắt ngay từ cái nhìn đầu tiên tuy nhiên vẻ đẹp thì càng nhìn càng đẹp mới thích và CR-V đã làm được điều đó :D . Xét về lâu về dài thì CR-V ít mất giá hơn , bảo trì bảo dưỡng chi phí cũng thấp hơn , phụ tùng thay thế và nâng cấp dễ tìm hơn , chất lượng sản phẩm cao hơn ...Chúc bác chủ có sự lựa chọn tốt nhất ah . Riêng em thì có thể giúp bác việc chạy thử CR-V :) .
Cái quan trọng là càng nhìn em nó càng đẹp, còn cái đít diu thì k tài nào biện minh.
E nghĩ cưới vợ là phải mông to (dễ đẻ), gương mặt dễ nhìn pác ah! pác thấy sao?

Em đang máu CR-V lém, gia đình 4 người đi Đà Lạt chắc quất hết vườn bắp cải còn dư chỗ cho mấy chai Vang đấy pác chủ!

Hạng C
27/6/13
959
13
18
trongmanhphat nói:
rongconvt nói:
Bác ơi, một lời khuyên chân thành bác nên mua CX5 nhé, cả hai dòng xe đều là xe nhật cả, tuy nhiên thì hãng Honda vẫn ưa chuộng hơn ở thị trường VN và bán đỡ mất giá hơn, nhưng so về kiểu dáng thì CX5 ăn đứt CRV về kiểu dáng thanh thoát hơn, thể thao hơn và gân guốc hơn, còn về CRV đầu thì đẹp nhưng đuôi quá xấu, về tiện nghi đều ngang nhau cả.
Chúc bác sớm mua được xe.
Về tiện nghi Mazda CX-5 hơn chứ Bác nhỉ.
Full option thì cũng same nhau thôi bác à, giá mà đuôi của chú tucson mà gắn vào đuôi chú CRV thì em lại có ý kiến khác...

Hạng C
7/5/12
882
23
18
Có thể suy nghĩ thêm 1 option là ráng tý lên GLK luôn bác :D