Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Chắc anh giỡn hoặc chưa build cho iOS app. Flutter, Xamarin hay gì gì khác thì khi build, deploy hoặc test trên iOS bắt buộc phải có máy Mac và XCode.

Không có thì chỉ có cách remote tới máy khác hoặc dùng máy ảo (mà kiểu này thì như thằng què).

Những thằng cung cấp dịch vụ như Codemagic thì bản chất nó cũng là cái máy Mac.

Tóm lại chơi iOS mà không có máy Mac thì bó tay.
thì em bảo code mà, chứ em có bảo build đâu, code thì linux hay window code swift vẫn ngon nhé :D

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
thì em bảo code mà, chứ em có bảo build đâu, code thì linux hay window code swift vẫn ngon nhé :D
Code thì thôi dùng vi trên linux console cho đã hehe.

Hôi tư vấn coi chừng anh Thắng ảnh đè chết.

• Haha
Reactions: thangtnl
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Code thì thôi dùng vi trên linux console cho đã hehe.

Hôi tư vấn coi chừng anh Thắng ảnh đè chết.
Cám ơn 2 anh tư vấn, mình quyết định lấy tiền đó đi nhậu cho khoẻ. - Anh chủ thread gửi lời.

• Wow
Reactions: PKN
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Hihi, build xong web bán hàng rồi, giờ tính build tiếp cái app cho nó pro mà học xcode phê quá.
Có cách nào làm nhanh không PKN ? :D
Lẹ nhất là làm cái web responsive ngon lành rồi xài chung cho mobile luôn.

Mà anh là sếp doanh nghiệp IT lại đi kêu dân 7N tư vấn nó sai sai sao á.

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Anh mua xong có cài win dùng office ko???
Nếu có anh mua lal win rồi mày mò cài mac cho sành điệu.

Hạng D
21/8/14
1.193
29.090
113
Hihi, build xong web bán hàng rồi, giờ tính build tiếp cái app cho nó pro mà học xcode phê quá.
Có cách nào làm nhanh không PKN ? :D
Hok, viết app là chuyển qua api rồi.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.355
113
HCM
www.bsdinsight.com
Đã code, thì Pro, còn ngân sách bao nhiêu thì mua bấy nhiêu, cũ mới gì cũng có. Đời 2018/8GB/250 GB là code vô tư rồi - còn có tiền thì múc mới 2020/16" thì nó thơm phải nói.

Mua càng nhiều tiền, càng tiếc tiền, càng nghĩ ra cái hay ho để làm, còn không thì gái nó cũng thèm nữa