1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: Colt Plus,dòng xe NK 5 chổ của Mit

Vâng, người ta chấm cao hơn.
Nhưng Mit ít đại Lý nên sẽ tiêu thụ ít hơn.
Trở về bài toán cố hữu: Cùng loại Xe Mít tốt hơn, xe To nhiều hơn.
Ở VIỆT NAM thành phố nào cũng có Đại Lý Mit, nhưng cũn ít hơn. Các bạn có thể sử dụng xe này được.

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Trích đoạn: truong195

Như vậy mình xin một bài nhạc về xe và vợ nhé :) chúc mừng Hai anh chị.

Bác có thể xem va nghe bai hat lam nen ten tuoi vo ca cua bác ấy qua http://ngoisao.vnexpress.net/News/Hau-truong/2008/08/3B9C6172/, http://www.imeem.com/mizzlinhie/music/49FRpQPn/hong_l_vi_vang_anh_mua_dong/

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93

thêm một số thông tin cho các bác quan tâm về cô vợ 2 Colt plus của em. sau khi chạy được hơn 4K, vừa rồi tham gia chuyến đi caravan Ban Mê Thuột cùng hội FFC thì nhận thấy.

- lượng xăng tiêu thụ: đã giảm hẳn so với lúc mới lấy xe em đi tuyến SG-ĐL mấ khoảng 9-10l/100km. Lúc đi, sau khi đo lường cẩn thận, thì thấy mất khoảng 7,4l/100km. Sau đó em tự lái đi từ BMT qua ĐLạt theo đường qua đèo Lắc, đường đèo dốc, khúc khủy, quanh co. Đến ĐLạt đong lại thì thấy mất khoảng 8l/100km. Từ Đà lạt về thì chỉ mất khoảng 6.5-7l/100km. suốt đường đều bật điều hòa, tải 4 người lớn >70kg + 1 trẻ em. hy vọng em nó x=sẽ giảm uống hơn nữa, sau 10K

- cảm giác lái khá tốt.

- tốc độ khỏi chê bám theo các bác Civic + Cam 3.5 trong đoàn vẫn tốt. Lúc từ ĐL về, trên đường cao tốc, em quất thử lên đến 130 vẫn còn ga, nhưng hơi ớn nên không dám thử hơn nữa. tuy vậy vẫn có nhược điểm là hơi chậm khi đề pa lên dốc đột ngột, do AT.

Đến nay em vẫn thấy lựa chọn của mình là đúng đắn:D:D. vài dòng chia sẻ cùng các bác quan tâm.

• Like
Reactions: litono
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Quên hỏi, xe Bác là loại có Turbo không?
Nếu có thì phải chú ý đề máy nóng 1 chút rồi chạy- để cầm chừng một lúc rồi tắt- nhằm bảo đảm Turbo hoạt động có nhớt.
Xe con dể hư turbo lắm- do không quen.
Bác gửi thêm hình cho anh em xem đi ( hình về chuyến đi và xe ấy.

Trích đoạn: do_hcmc

thêm một số thông tin cho các bác quan tâm về cô vợ 2 Colt plus của em. sau khi chạy được hơn 4K, vừa rồi tham gia chuyến đi caravan Ban Mê Thuột cùng hội FFC thì nhận thấy.

- lượng xăng tiêu thụ: đã giảm hẳn so với lúc mới lấy xe em đi tuyến SG-ĐL mấ khoảng 9-10l/100km. Lúc đi, sau khi đo lường cẩn thận, thì thấy mất khoảng 7,4l/100km. Sau đó em tự lái đi từ BMT qua ĐLạt theo đường qua đèo Lắc, đường đèo dốc, khúc khủy, quanh co. Đến ĐLạt đong lại thì thấy mất khoảng 8l/100km. Từ Đà lạt về thì chỉ mất khoảng 6.5-7l/100km. suốt đường đều bật điều hòa, tải 4 người lớn >70kg + 1 trẻ em. hy vọng em nó x=sẽ giảm uống hơn nữa, sau 10K

- cảm giác lái khá tốt.

- tốc độ khỏi chê bám theo các bác Civic + Cam 3.5 trong đoàn vẫn tốt. Lúc từ ĐL về, trên đường cao tốc, em quất thử lên đến 130 vẫn còn ga, nhưng hơi ớn nên không dám thử hơn nữa. tuy vậy vẫn có nhược điểm là hơi chậm khi đề pa lên dốc đột ngột, do AT.

Đến nay em vẫn thấy lựa chọn của mình là đúng đắn:D:D. vài dòng chia sẻ cùng các bác quan tâm.

Hạng B2
8/6/08
141
0
0
TpHCM

em cũng "bồ kết"em nay lam, giá tốt nhưng mỗi tội là ko phải số tự động .

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Ơ, bác này nhầm à[:-], em này số tự động (AT) đó:D
Trích đoạn: giakhanh2008

em cũng "bồ kết"em nay lam, giá tốt nhưng mỗi tội là ko phải số tự động .

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93

em không nghĩ là có Turbo đâu bác @truong. Vì nếu có thì sẽ không thành vấn đề khi tăng tốc bất chợt, và sẽ uống rất khỏe. Với lại xe chỉ chừng ấy tiền thì làm sao mà có được. vả lại nhà sx thường chỉ trang bị turbo cho xe diesel hoặc xe xăng sport thôi, theo ngu ý của em.

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93

em thì chẳng chụp gì nhiều, hình ảnh về chuyến đi các bác có thể xem tại http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1214497&mpage=1

Hạng B2
19/7/08
123
0
0

Theo ý em thì mẫu xe hatchback Colt Plus này của Mit sẽ cạnh tranh quyết liệt với Hyundai i30 và Kia Cee'd