Hạng B2
24/2/16
103
99
28
Giá xe của Việt Nam nằm trong khúc cao nhất thế giới, mà dân Việt Nam vẫn mua ầm ầm mà hầu hết là trả 100% luôn :). Nên có lên cao cỡ nào cũng có người mua hết.
Thứ 1: mua phục vụ công, dư hơn 7.000 xe luôn đó bác.
Thứ 2: công ty mua phục vụ sếp nhân viên cày trả nợ cho sếp!
Còn lại cá nhân mua phục vụ gia đình, mua đi làm công như nước ngoài hơi hiếm!

• Like
Reactions: longroute
Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
''...Nhìn từ phía nhà quản lý, việc áp thuế cao nhằm hạn chế lưu hành các loại xe cỡ lớn được xem là một hàng rào kỹ thuật hữu hiệu để qua đó đạt được các mục tiêu vĩ mô hơn...''
làm như vầy thì đạt được vĩ mô nhưng cái thu được từ chính sách thuế này liệu có sử dụng cho vĩ mô hay là lợi ích nhóm có len lỏi vào đây???

Hạng D
26/3/15
1.110
1.335
113
đợt này mấy sâu coi như chạy tụt quần nửa năm, nửa năm còn lại làm tà tà

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Nếu em ở singapore em không cần mua xe chi cho tốn kém, mất công phải lái xe, canh giữ,...! Hệ thống giao thông công cộng bên đó tốt lắm bác ơi!

Bác sai lầm lớn :))
Nói vậy hóa người giàu ở Sing không biết dùng tiền roài :))

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy thằng nhà giàu đủ tiền mua xe sang thì quan tâm gì đến thuế.
Nó giàu bộ nó ăn cắp tiền mà giàu hả bác? Bác có biết giá trị của món đồ đó ở cửa hàng A là 10 đồng mà bác sang của hàng kế bên phải mua vs giá 50 đồng mà bị ép mua bác có tức ko?

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Vậy bác là anh nhà nghèo? Giàu thì bị gọi là thằng sao? Giọng điệu cay cú quá vậy bác. Thế bác có thích mình được gọi là mấy thằng nhà giàu không?
Gọi bằng thằng cũng đúng mà bác, em ko quơ đũa cả nắm chứ phân khúc xe siêu sang này ở VN người mua nó đa số tiền chùa, tiền ko bằng mồ hôi nước mắt mới đi mua vậy thôi. Bác cứ nhìn giới siêu giàu VN toàn thành phần nào, thành phần gốc mạnh, tư bản đỏ ko thôi.

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Nó giàu bộ nó ăn cắp tiền mà giàu hả bác? Bác có biết giá trị của món đồ đó ở cửa hàng A là 10 đồng mà bác sang của hàng kế bên phải mua vs giá 50 đồng mà bị ép mua bác có tức ko?
đa số tiền ăn cắp của dân chứ đâu ra bác, chỉ số ít là giàu do tài giỏi à, bằng công sức thật sự thôi, ở VN giới siêu giàu toàn cocc, gốc mạnh cả, ko có dân đen đâu. Nhìn nick 1995, mới 21t, từ từ trải đời sẽ hiểu, ko phải ở VN tự nhiên ng ta chửi người giàu đâu, chứ ở Mỹ đâu có vậy, vì ở Mỹ người giàu là do thực tài chứ ko phải vớ vẩn gốc gác ăn hại như ở VN nhé. Bạn mình làm sale ở Phú Mỹ Hưng bảo biệt thự 50 60 tỉ mà mua lần 2 cái, thì cái xe này nhằm nhò gì.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: foton