cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
RE: Con Gấu ngủ đông đã bị thức dậy?

Trích đoạn: CarTen

Con Gấu ngủ đông đã bị thức dậy?

Than ôi, thời oanh,.... nay liệt còn đâu! :D

Ủa đang bình loạn về "Gấu bông" ( í lộn Gấu đông) mà bác Carten ơi:D:D:D

Em thì ấn tượng mãi về Bóng đá CCCP hồi ấy khi năm 1986 ( không biết có chính xác không) Dinamo Kiev với dàn cấu thủ là nòng cốt của đội tuyển quốc gia CCCP đoạt cúp C2 ( thắng Alectico Madrit thì phải), rồi thành công của CCCP ở vòng 1 Mundial 86 (thắng người a e Hunggari đến 6-0 [:-] với đâu 4-5 bàn thắng của Igo Belanov). Nhưng hình như ngay sau đó bị thất bại trước Bỉ ở vòng sau:mad:

Đến Euro-88 thì vẫn dàn cầu thủ này đã đi đến trận sau cùng, e cữ ngỡ là sẽ tận hưởng chiến thắng cùng với Dasaev, Zavarop, "đầu hói" Belanov, "tóc xù" Kuznetsov, tiền vệ "bảnh trai" Vasili Rats... nhưng .... hỡi ôi Van Basten quá xuất sắc đã tung 1 cú sút vô lê kinh điển đi vào lịch sử bóng đá thế giới, kết thúc trận đấu 2-0 cho Hà Lan! E thất vọng vô cùng, nói thật cái cảm giác còn hơn cả Việt Nam thua Thái Lan nữa các bác ạ:D:D:D

Từ đó về sau sự ủng hộ giành cho CCCP rồi SNG, rồi Rus hiện nay có giảm bớt nhưng vẫn còn các bác ạ!!! Chỉ có 1 điều mình không dám kỳ vọng quá nhiều bởi e sợ lại phải thất vọng:mad::mad::mad:

Vào đến bán kết kỳ này e lại sợ Rus sẽ lại thua TBN vì lý do "đẳng cấp mất thôi!:mad::mad::mad:

Ps: các thông tin e đưa ra là hoàn toàn dựa vào trí nhớ của e (e chưa ckeck lại xem có chính xác không các bác nhé!)

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Lại 8 nữa
Nói về đội Nga hôm nay, lúc đầu em cũng đánh giá thấp. Lý do chính là vì họ đá thất thường và chỉ đá tốt khi đã bị loại

Về mặt kỹ thuật, tài năng người Nga luôn ở trình độ cao của thế giới, cứ cho là họ kô bằng Acgentina, Brasil, Ý nhưng Đức; Anh; Pháp; Bồ thì họ chẳng kém mấy nếu không nói là có thể trội hơn nếu so từng cá nhân. Điều họ thua kém là kinh nghiệm; bản lĩnh thi đấu các giải lớn. Chính vì vậy mà họ đã thua trận TBN như vậy.
Đọng lại sau trận thua này là các chú Gấu chơi hồn nhiên, tấn công không hề sợ hãi nhưng phòng thủ nhiều sơ hở. Nhưng may mắn là họ đá hay lên từng trận và vượt qua trận bán kết dễ dàng với một phong độ tuyệt hảo. Trên cơ sở tấn công rất mạnh mẽ.
Ôi, em bận phải đi:(:(:(, trước khi đá lại 8 tiếp:D:D

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@incotech: phải tới mùa Đông mới ngủ, chắc em với bác phải phân định trong kỳ ọp tới:D:D:D
Lại nói tiếp về đội Nga ngố:
Họ vẫn ngố như thủa nào
Nhưng thời đại ngày nay, ý tưởng mới là quan trọng còn việc thể hiện thành hiện thực chỉ là kỹ thuật, chính người Nga mang đến một làn gió mới. Năm 2004, em vô cùng thất vọng về chiến thắng của Hy Lạp còn năm nay, nếu người Nga vào chung kết, hiệu quả sẽ giống như Đan Mạch năm 1992. Em mong đội Nga thắng trận để niềm vui bóng đá vẫn còn mãi:D:D:D
Thôi, em 8 nhiều quá, nói dài nói dở. Chỉ mong các bác đừng ghét em mà ghét luôn đội Nga "ngố"

Tập Lái
13/3/08
29
0
0

Con Gấu ngũ đông bị tụi Tây bán nhà đánh thức dậy lấy mật rồi bà con cô bác ơi?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Mọi chuyện đã rõ vào rạng sáng nay . 1 đội Nga ỉu xìu , khác hẳn hình ảnh trước Hà Lạ, thua đậm đà trước Tây bán nhà . Nhưng dù sao đây cũng là 1 thành công quá lớn của đội tuyển Nga:D

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Thôi thành gấu "bông" rồi! :mad::mad::mad: