Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
RE: Con HL này giá bao nhiêu

Trích đoạn: npt

Xe tuanjla đã phải thay cặp bố thắng rồi à? Xe mình đến giờ vẫn chưa thay, còn bánh xe thì nếu dùng vỏ Michelin thì có thể khỏang 80k km mới phải thay, 60k còn mới lắm. Yokohama thì 60k km phải thay do mòn quá.

Chắc tại em thắng dữ quá nên nó mòn nhanh đó bác. Em lên hãng kiểm tra, nó bảo thay thế là em thay chứ có biết gì đâu. Nó bảo thay mà mình không thay thì cứ thấy lo lo làm sao ấy. Em mù tịt về vấn đề xe cộ.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: tuanjla

Lúc xe em đi được 6vạn đã phải thay cặp bố thắng trước và 1 đống dầu nhớt. Hãng nó tính xấp xỉ 4triệu. Đau bụng quá...
@tuanjla: Bác thay cặp bố thắng khi chỉ đi đựơc 6 vạn là hơi sớm đấy, thông thường thì 8 vạn mới thay. Thôi đã thay thì an tâm hơn Bác àh còn bác vảo hãng thì gía đó là đúng rùi.:(:D

Hạng B1
12/7/06
62
0
0

Em mới chiến 1 con Extreme đời 9/2004 rồi. Thiệt hại 20k. Xe đã chạy 2 vạn, còn rất đẹp. Hơi đắt nhưng đành phải chịu vì xe Isuzu ít người bán lại lắm. Thỉnh thoảng em hỏi các đàn anh về kinh nghiệm dùng xe nhé.

CHo em hỏi câu đầu tiên: có 1 cái nút tròn ở bên cạnh vô lăng để đóng mở le phải không các bác? Vặn theo chiều kim đồng hồ là đóng, vặn ngược là mở hả các bác?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

@i love SUVs: Câu hỏi này của bác mình vừa biết vừa không? Hồi trước cũng có nghe nói là khi khởi động buổi sáng nhớ vặn, sau đó thì trả lại. Còn vặn chiều nào thì mình chịu. Thêm nữa là lâu lắm rồi mình chẳng quan tâm đến nút đó nữa, vì cứ đề là nổ, chạy luôn :):)
Xe bác không có bánh treo đúng không? 2004 mà chạy 2 vạn cũng ít thật. Thôi thì mua rồi theo cataloge mà chăm cho em nó nhe bác. :). Xe mình 3k km thay nhớt một lần, thay loại dùng cho máy dầu đó.
@tuanjla: bác hay bảo dưỡng xe ở đại lý isuzu nào?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/7/06
62
0
0

Chủ cũ ném mất cái sách hướng dẫn đâu rồi thành ra em chết dở. Hôm qua em đi đăng ký mà tìm số khung số máy muốn chết. Cho em hỏi thêm là garanti khi không bật điều hòa là bao nhiêu rpm hả bác. Xe của em hình như để garanti hơi thấp.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

@i love SUVs: chúc mừng bác gia nhập hội. Cái nút tròn đó vặn qua bên phải thì máy nổ nhanh hơn (tua máy nhanh hơn). Nhưng em cũng chẳng bao giờ dùng cái nút ấy. Khi nào khởi động, em cho nổ máy khoảng 30 giây, sau đó "de" ra ngoài sân cho... nổ tiếp (vì để trong gara khói quá [:'(]), cho nổ khoảng vài phút nữa mới chạy.

@npt: xe Chủ Tịch 3000km thay nhớt 1 lần ah? bác chăm em nó kỹ nhể! ;), em thì 3500km đến 4000km mới thay. 02 lần thay nhớt thì thay lọc nhớt, 03 lần thay nhớt thì thay lọc dầu. Em bảo dưỡng, thay nhớt... ở ISUZU Việt Long bác ạ, bác bảo dưỡng ở đâu tốt chỉ em với. Mấy cái đồ phụ tùng (lọc nhớt, lọc dầu...) bác mua trong hãng hay ở đâu vậy?

@trongkiet: em mù tịt về xe, chưa biết chỗ nào tin tưởng để sửa chữa bác ạ. Tốt nhất là vào hãng cho nó yên tâm. Nhưng mà... mắc quá!:(

Hạng B1
12/7/06
62
0
0

Các bác giúp em vụ Garanti với, khỏang bao nhieu rpm là được? Xe em bật không điều hòa nó khoảng 650 rpm, em nghĩ là hơi thấp.

Tập Lái
27/11/06
3
0
0

hi cac bac
em cung vua moi gia nhap clb nhung nguoi thich vo be .... bang sat . khi ban ve viec on hay khoi trong xe xang thi moi la chuyen la con xe dau thi the la tot lam rui . dau co the nao tot hon khi minh di vung tau ma chi ton phi dau la 100 ngon dau di xe do con ton nhieu hon voi 7 or 8 nguoi do . con bac hoi xe chay o ga khong tai la bi nhieu thi theo kinh nguyet cua em thi minh noi voi tho cu chinh cho toi khi nao dong co hoat dong ma co the doc duoc chu tren dong co khong bi nhay la tot . con ga ma thap qua thi nen chuan bi di tim bac pi na ... co de thay binh dien nhe . vi o vong tua thap qua thi may sac khong du dong de cung cap nuoi binh ac quy do . xep em cung dang su dung 1 con HL em nhin thay cung da lam neu khi nao trung dac biet cung gang luom 1 con cho oanh . con phu tung thi bon em cung dang lung day khi nao nhap ve duoc tu singapore thi bon em se thong bao cho cac bac den tham quan hoac mua luon thi cang tot vi bon em ban do chinh hang chac chan rang se mem hon gia hang do . rat vui vi cac bac bo thoi gian ra de doc . cho em xin dung go o day nhe . hen khi khac nhe . cho em gui loi chuc suc khoe gia dinh cac bac va dong bao ca nuoc luon nhe . smile :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Các bác giúp em vụ Garanti với, khỏang bao nhieu rpm là được? Xe em bật không điều hòa nó khoảng 650 rpm, em nghĩ là hơi thấp.

Xe em và trong catalogue đều hướng dẫn khoảng 750rpm. Vậy 650rpm có thể hơi thấp. Bác ghé thử gara nào xem sao.

hi cac bac
em cung vua moi gia nhap clb nhung nguoi thich vo be .... bang sat . khi ban ve viec on hay khoi trong xe xang thi moi la chuyen la con xe dau thi the la tot lam rui . dau co the nao tot hon khi minh di vung tau ma chi ton phi dau la 100 ngon dau di xe do con ton nhieu hon voi 7 or 8 nguoi do . con bac hoi xe chay o ga khong tai la bi nhieu thi theo kinh nguyet cua em thi minh noi voi tho cu chinh cho toi khi nao dong co hoat dong ma co the doc duoc chu tren dong co khong bi nhay la tot . con ga ma thap qua thi nen chuan bi di tim bac pi na ... co de thay binh dien nhe . vi o vong tua thap qua thi may sac khong du dong de cung cap nuoi binh ac quy do . xep em cung dang su dung 1 con HL em nhin thay cung da lam neu khi nao trung dac biet cung gang luom 1 con cho oanh . con phu tung thi bon em cung dang lung day khi nao nhap ve duoc tu singapore thi bon em se thong bao cho cac bac den tham quan hoac mua luon thi cang tot vi bon em ban do chinh hang chac chan rang se mem hon gia hang do . rat vui vi cac bac bo thoi gian ra de doc . cho em xin dung go o day nhe . hen khi khac nhe . cho em gui loi chuc suc khoe gia dinh cac bac va dong bao ca nuoc luon nhe

Nhức mắt quá bác ạ, chịu khó gõ có dấu cho anh em nhờ nhé bác :D:)

Có gì vui alo anh em :)

Hạng B1
12/7/06
62
0
0

em chỉnh ở 750rpm, đỡ rung hơn hẳn, đi cũng dễ chịu hơn, không phải đỡ côn khi sang số .