Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Nếu đi US, để ở lại được, coi chừng nó phải .....hy sinh hạnh phúc
Khi chúng nó là công dân Mỹ, Canada, Úc ... thì quan điểm hạnh phúc nó khác quan điểm hạnh phúc của bác, dĩ nhiên nếu bác có điều kiện để mua nhà mua xe cho F1 khi chúng nó có đủ điều kiện định cư thì quan điểm càng vênh dữ dội nữa .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.183
113
www.phindeli.com
Khi chúng nó là công dân Mỹ, Canada, Úc ... thì quan điểm hạnh phúc nó khác quan điểm hạnh phúc của bác, dĩ nhiên nếu bác có điều kiện để mua nhà mua xe cho F1 khi chúng nó có đủ điều kiện định cư thì quan điểm càng vênh dữ dội nữa .
Đừng có nhầm lẫn.

Đi du học và trở thành công dân là 2 chuyện khác nhau.

Khoảng 80% các em du học sinh sẽ không đủ điều kiện làm công dân Mỹ/Can/Úc về sau.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.799
113
Đừng có nhầm lẫn.

Khoảng 80% các em du học sinh sẽ không đủ điều kiện làm công dân Mỹ/Can/Úc về sau.
Mấy ảnh đóng khung chỗ du học = di cư rồi anh ơi, ko di cư đc thì thất cmn bại á. :) Em gái gì du học Stanford về mở cái Yola chắc cũng là trường hợp thất bại điển hình, và theo mạch suy nghĩ đó thì tay phó thủ tướng Đức đang ở đáy xã hội cmnr. :D:D:D

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Đừng có nhầm lẫn.

Em đang đề cập đến những đứa học giỏi (bác Ban khiêm tốn là khá). Chứ học dở thì đi là rủi ro cao rồi.

Tuy nhiên trong nhóm 80% mà xếp đề cập, nếu con nhà không dư dả ở Việt Nam thì nó cũng tìm cách ở lại bằng đủ hình thức.

Phần lớn những gia đình mà em biết cho con đi từ lớp 10 thì không có đứa nào quay về hết.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
con cái rùi nó cũng có chồng có dợ đẻ con rùi còn quan hệ dới bên nhà chồng nhà dợ nó
rùi tới lúc ba má dà íu đai thì cũng ... đi trước thoai chứ đâu có lôi nó theo được

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Mấy ảnh đóng khung chỗ du học = di cư rồi anh ơi, ko di cư đc thì thất cmn bại á. :) Em gái gì du học Stanford về mở cái Yola chắc cũng là trường hợp thất bại điển hình, và theo mạch suy nghĩ đó thì tay phó thủ tướng Đức đang ở đáy xã hội cmnr. :D:D:D
Đi rồi quay về nếu không phải là nhà có quá nhiều điều kiện , thì phần lớn làm nghề tự do không liên quan gì tới học hành ... em chưa nói chuyện trực tiếp với những thành phần này nên không thể có nhận xét nhưng nếu võ đoán thì theo em là không xin được việc làm.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.799
113
Đi rồi quay về nếu không phải là nhà có quá nhiều điều kiện , thì phần lớn làm nghề tự do không liên quan gì tới học hành ... em chưa nói chuyện trực tiếp với những thành phần này nên không thể có nhận xét nhưng nếu võ đoán thì theo em là không xin được việc làm.
Theo anh thành phần gọi là thất bại đó lý do ban đầu đi là gì ? Nếu ko đi liệu khá hơn không ?

Hạng D
8/3/10
1.299
5.590
113
Khó quá thì bỏ bớt điều kiện đi cho dễ, con học khá cứ ở vn học đi anh, còn điều kiện đưa sang đây, mình xài cho, vậy khỏi bối rối
Chứ giờ con mình học dốt lại không có điều kiện, cũng bế tắc lắm
Cho mình hỏi, tại sao con học khá lại cứ ở Việt Nam học đi?

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Đừng cho đi sớm anh. Khi nào thấy chững chạc, tự lập hẵng cho đi.
Mà nó muốn ko nữa. Ko muốn đừng đi.
Cho đi muộn (hết 12) là bất lợi rất nhiều so với cho đi từ lớp 10.
Nếu đi từ nhỏ, đừng lo chúng nó không chững chạc hay chưa tự lập ... nếu bác có nhiều tiền để kiếm được chỗ học tử tế thì chỗ học còn dạy dỗ con bác tốt hơn nhiều bác dạy nó ở VN (trừ chuyện yêu tổ Tổ Quốc, yêu đồng bào, yêu Đ yêu B).
Em chia sẻ thật tình từ chuyện nhà và của người thân quen, chứ không phải từ Google .