Hạng B1
15/11/17
61
73
21
HCM
thuyluchoanggia.com
Hôm rồi em đi đăng kiểm cũng bị bắt tháo bi gầm, bi này có màn che không chói.
Thế là giờ phải quay lại tối mù, đi nguy hiểm cực kỳ.
ĐKVN không tạo điều kiện cho dân.
Trong khi mấy xe gây nguy hiểm như gắn đèn trắng bật sau xe thì lại thoát.
nếu khó quá thì trước khi đi đăng kiểm gắn đèn rin vào, đăng kiểm xong về thay lại thôi Bác, có 2 con ốc với cái rắc gim dây điện làm 10 phút là xong thôi

• Like
Reactions: adng
Hạng F
29/10/16
11.662
22.742
113
Pháp
e thấy người ta hay gắn vào dây nguồn chỗ cảm biến gạt mưa mà k biết có cắt nối dây gì k nên cũng chưa làm.
Không bác à, nơi đó tập hợp những cảm biến (mưa, đèn ... và đèn trong xe ...do đó nó có điện trực tiếp, gián tiếp, và chỉ xữ dụng khi chạy ....qua chấu nối hình T ...) và điều nầy cần phù hợp với cáo ốp nhựa ở ngoài ...thì sẽ đẹp , secret, dấu... và không cần chạy dây lung tung qua trần rồi xuống bộ cầu chì ...em đang để ý cái nầy và xem có phù hợp với xe em thì em ...mua thôi
Em không nghĩ là nhà SX lại để cho người lái xe "tối mù" ...vậy bác tháo phim dán kính lái ra thì thấy ..sáng hay tối nè :):):)
Còn cái vụ "bỏ quên tiền" trong xe khi đăng kiểm sao không nghe nhắc tới nhỉ?
Chính cái vụ nầy .....mà đừng hỏi vn sao cứ có phong tục , tập quán phong bì, lì xì ...ngay cả ngày thường ...:):):) vì ngày nào cũng là tết cả

• Like
  • Haha
Reactions: adng and LACDA
Hạng F
16/7/15
6.302
25.254
113
xe em thay bóng halogen (vàng) sang led trắng, đăng kiểm chưa bao giờ bị bắt bẻ hay quên tiền; để tới tháng 6 năm sau xem có khó khăn gì không!!!
thằng nào bắt lỗi đúng là ngớ ngẫn; đèn trắng hay vàng không là vấn đề; đèn led còn tốt hơn halogen, nếu không thì tại sao các hãng xe lại trang bị led cho phiên bản cao cấp!!?

Hạng C
4/12/14
846
8.233
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ủa riêng mục này mình thấy vô lý vì xe có xe ko (tùy option). Chưa bao giờ thấy đk test cái đèn gầm của bất cứ xe nào. Vậy thì sao phải bắt tháo?

• Like
Reactions: adng
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Mình đang kiem o q11 hồi tháng 9,vô tư nhé, nhanh gọn. Nó còn đề bảng ko dc de tien trong xe mà mình muon an tâm nen để 100k
mình đkiểm 2 lần lần nào cũng rớt mặc dù bỏ 2 xị.Nó còn chỉ đi ra nó thay bóng cho xong ra gắn lại

• Like
Reactions: Khoa Nguyen SG
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Xe mình Cẩm Ly cos bi xenon pha halogen. Mình thay pha qua led. Ko độ chế gì khác. Bữa đk sau khi đạt xong rồi lúc họ gọi vào lấy xe thì thằng xét đèn nó hỏi "ủa xe a đèn zin vầy hả? Có bi hả?". Mình tl "A cứ ktra lại thiết kế đi. Ko thì nhìn phía sau kìa" (phía sau cũng có con Cẩm Ly đang xét thắng). Nó nhìn nhìn rồi im. Bộ tính hù kím thêm hay gì :D
có bi nó khác ko bi nó choá tùm lum lúc đo đèn sao đạt bạn

Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
Bóng led xịn thì nó vẫn gom, vẫn lấy tiêu cự đc bthg.
ko có bóng led nào mà gom kể cả bóng xịn nếu ko có bi.Cách đây hơn 4 năm mình gắn bóng led xhp 70 l7 íuc đó mới ra đỉnh nhất cũng ko gom.Gắn zo choá ko bi nó toé tùm lum hết

• Like
Reactions: Tuanpercuss