Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Công bố kết quả cuộc thi ảnh Xe và Những chuyến đi 2019

Thưa các bác, hơn 1 tháng diễn ra cuộc thi ảnh "Xe và Những chuyến đi 2019", ban tổ chức đã nhận được rất nhiều bài dự thi chất lượng, nhiều lượt bình chọn và sự ủng hộ của toàn thể thành viên trên diễn đàn otosaigon.

Trước hết, ban tổ chức (BTC) cũng gửi lời xin lỗi đến tất cả bác đã tham gia dự thi. Sự cố lỗi trong quá trình nâng cấp website đã ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc thi, đặc biệt là với các bác có bài dự thi trễ. Tuy nhiên, không vì những khó khăn đó làm trở ngại, mà một số thành viên vẫn hết mình tham gia cuộc thi, cố gắng hoàn thành bài dự thi của mình với mong muốn chia sẻ những phút giây hạnh phúc cùng bạn bè và người thân trong chuyến du lịch hè này.

BTC rất trân trọng và gửi lời cảm ơn đến tất cả các thành viên đã đồng hành cùng cuộc thi và đặc biệt là các bác đã nỗ lực tham gia dù gặp không ít những khó khăn.

Với tinh thần giao lưu, chia sẻ và gắn kết; BTC hy vọng các bác sẽ bỏ qua những sự cố trong cuộc thi. Và mong muốn tất cả các bác đã, đang và sẽ có những trải nghiệm, giao lưu khó quên cùng các thành viên cộng đồng Otosaigon.

Sau khi xem xét cẩn thận phân tích dữ liệu từ Analytics, BTC nhận thấy rằng có 5 bài dự thi đã được sử dụng những thủ thuật để tăng lượt view. BTC đã tiến hành loại bỏ những lượt views đến từ những nguồn không rõ ràng, để đảm bảo tính công bằng cho cuộc thi. (Link kết quả cuộc thi).

Và sau đây là kết quả chính thức của cuộc thi:

Giải Nhất:
Cuộc Đời Là Những Chuyến Đi
của bác ilikegame

Giải Nhì:
Bolaven vẫy gọi! của bác ben.le

Giải ba:
SG-TH-SG: 1 vợ, 1 chồng, 180 con ngựa. Focus 1.5L có gì hay?? của bác Thuykien

Giải khuyến khích:
Câu chuyện về bim già và chuyến xuyên Việt nhiều cảm xúc của bác Nhật Huy Đào

Để tri ân sự nhiệt tình của các thành viên, hội nhóm tham gia cuộc thi, bên cạnh những giải thưởng chính thức, BTC còn có những giải thưởng phụ như sau:

Giải đặc biệt cho các hội
1 triệu tiền mặt
Giải bài viết có hình ảnh đẹp nhất
Theo đó, thành viên may mắn nhất sẽ nhận được Camera 360 độ ô tô Owin phiên bản thấu kính Sony do đơn vị Bắc Nam tài trợ.

Giải này sẽ được bốc thăm và trao trực tiếp tại buổi offline chính thức của cuộc thi vào ngày 04/08/2019.

Ban tổ chức xin trân trọng mời các thành viên tham gia cuộc thi "Xe & Những chuyến đi 2019" đến dự buổi offline của cuộc thi vào ngày 04/08/2019. Đây là dịp để mọi người cùng ngồi lại để kết bạn, chia sẻ các chuyến đi và niềm đam mê du lịch với nhau. Những thành viên đến buổi offline cũng sẽ được tham gia chương trình rửa xe miễn phí.

Các bác tham gia, vui lòng đăng ký thông tin bên dưới để BTC nắm được số lượng và chuẩn bị tốt hơn ạ
ĐĂNG KÝ THÔNG TIN OFFLINE

Cám ơn các đơn vị Tín Mỹ Autofilm, Garage Việt Mỹ, VIPTELA GROUP và nội thất ô tô Bắc Nam đã hỗ trợ hệ thống giải thưởng của cuộc thi “Xe & Những chuyến đi 2019”.

Ban tổ chức Xe & Những chuyến đi 2019

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/2/18
445
184
63
41
Toàn bài viết hay và hình ảnh đẹp,chúc mừng các bác đạt được giải nhé.Mong ban tổ chức sẽ có nhiều chương trình hay hơn nữa :D.Sau này hình như website hơi nặng em cảm nhận vậy.

• Like
Reactions: Thanh Van
Hạng B1
16/10/17
53
45
18
43
Chúc mừng hội nhà Out ẳm 2 giải bự chà bá. Các bài không nhận giải cũng có nhiều đóng góp cho OS.
Theo em lần sau BTC thêm giải cho các bài tham gia. 1tr/bài với 10 bài tính sau giải KK. Là cái ký do để các anh em viết bài tham gia OFFLINE đóng góp thêm ý kiến và giao lưu, thêm bạn thêm vui mà.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Cảm ơn BTC đã tạo sân chơi cho mọi người. Em tham gia cho vui, quan trọng nhất là chia sẻ thông tin để mọi người biết, coi chơi cho vui là vui rồi và em cũng vui khi có giải. Như em đã nói, em xin phép BTC cho em dùng giải thưởng vào công tác xã hội.

Có một số sự cố nho nhỏ như BTC đã nêu, cũng như bác @bes, em cũng mong một số bạn trẻ đã lớn rồi, biết những gì mình nên làm, nên nói. Mạng ảo nhưng câu chữ nó cũng phần nào thể hiện con người thật ngoài đời. Chúc mọi người đều vui và đóng góp cho cộng đồng tích cực.

Chỗ của em tính góp vô bên dưới ạ. Em nghĩ góp được chút gì hay chút đó, ngoài tiền mặt sẽ góp trực tiếp, em sẽ đấu giá phần quà, mọi người ủng hộ nhé. Cảm ơn!

OVF - NHỮNG ƯỚC MƠ XANH

Chương trình quỹ thiện nguyện OVC - Outlander Vietnam Fund (OVF)
NHỮNG ƯỚC MƠ XANH
Là một hoạt động xã hội của OVC với mục đích kết nối thành viên, chung tay xây dựng trách nhiệm xã hội thông qua các hoạt động thiện nguyện mang tính chất hỗ trợ lâu dài, tập trung vào giáo dục và khuyến học.
I. Đối tượng: các em học sinh và sinh viên ở các tỉnh miền Trung và Tây Nguyên, có điều kiện khó khăn, có năng lực học tập (kết quả từ khá trở lên), có mong muốn phát triển việc học tập.
II. Các hoạt động chính:
• Hỗ trợ học bổng: đối tượng là từng cá nhân các em có độ tuổi từ 15 – 23 được mô tả ở mục trên. Hình thức trao học bổng theo mỗi 06 tháng dưới dạng:
o Hiện kim: đóng trực tiếp học phí, không trao tiền mặt
o Hiện vật: cặp, sách vở, xe đạp, quần áo… và các dụng cụ hỗ trợ học tập khác
o Khác: tuỳ thuộc hình thức hỗ trợ của nhà hảo tâm
• Hỗ trợ công trình giáo dục: đối tượng là một số lượng các em học sinh tại các vùng khó khăn. Hình thức hỗ trợ xây dựng các công trình phục vụ chung cho nhiều em học sinh trong khu vực. VD: nhà nội trú, thư viện, sách/truyện…
• Khác: được OVF quyết định dựa theo từng trường hợp cụ thể
III. Hình thức hoạt động:
• Định vị OVC không phải là một tổ chức thiện nguyện chuyên nghiệp, OVF sẽ kết hợp với các tổ chức xã hội khác (VD: CLB tình nguyện Ngàn Hạc Giấy, Xó Sách, Ước Mơ Xanh….) để tổ chức các hoạt động.
• Hình thức kết hợp: các cá nhân tổ chức đề xuất khu vực, trường hợp, chương trình và
o OVF tài trợ một phần, cùng tổ chức
o OVF tài trợ toàn phần, tự tổ chức
IV. Tiêu chí hoạt động:
• Minh bạch tài chính:
o Tài khoản tiếp nhận: HUỲNH NAM LONG& VŨ TRƯỜNG GIANG, TK số: 0071001286681 tại Vietcombank chi nhánh TP .HCM
o Tài khoản được quản lý (đồng sở hữu) với nguyên tắc 02 chữ ký xác nhận bởi:
- Mr. HUỲNH NAM LONG (FB Long Nam Huynh)
- Mr. VŨ TRƯỜNG GIANG (FB Giang Trường Vũ)
o Tài chính được báo cáo hàng quý, trước và sau chương trình một cách minh bạch, rõ ràng
• Không vụ lợi (không lợi nhuận) cho bất kì cá nhân/ tổ chức nào trong/ngoài OVC ngoại trừ đối tượng mục tiêu của chương trình
• Các thành viên OVC tham gia hoạt động của OVF trên tinh thần tự nguyện
• Các thành viên OVC nếu tham gia hoạt động của OVF hoàn toàn tự túc các chi phí cá nhân phát sinh trong quá trình thực hiện
• Toàn bộ tiền của quỹ OVF sẽ được chi cho đối tượng của quỹ như được quy định ở mục I và mục III
V. Nhân sự (nhiệm kỳ 1 năm):
• Chủ tịch quỹ OVF: Bình Yên
• Quản lý quỹ: Long Nam Huynh + Giang Trường Vũ
• Các hoạt động gây quỹ: Ho Nguyen + Du Bai
• Điều phối viên: Thuật Bùi
• Giám sát: Vi Va
• Thành viên hỗ trợ: Minh Ngo Nhơn Trần Juno Long Viet Dao Anh Thanh Tran Do Tri Thuc Dương Ad Hiếu Trương Duy Hai Dinh Tong Quang Truong

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Mod @Thanh Van ơi, các bài từ trang chủ click vào chỉ đến các trang comment, còn nội dung bài là gì không thấy (cả laptop và smartphone đều bị tình trạng này từ khi OS nâng cấp, đang dùng default style)
P/s không gửi bài dự thi có tham gia offline gặp gỡ aeOS có được không mod?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lamnk and PMH82
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.342
17.912
113
Lâm Đồng
Mod @Thanh Van ơi, các bài từ trang chủ click vào chỉ đến các trang comment, còn nội dung bài là gì không thấy (cả laptop và smartphone đều bị tình trạng này từ khi OS nâng cấp, đang dùng default style)
P/s không gửi bài dự thi có tham gia offline gặp gỡ aeOS có được không mod?
Hix. Để em báo kỹ thuật ngay ạ :(