Thảo Luật Chung Công chứng HĐCN Góp Vốn

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
8/3/12
16
0
0
Các bác cho hỏi: Hợp đồng chuyển nhượng góp vốn có ra công chứng được không? MG hướng dãn thủ tục cho em sau khi đặt cọc sẽ làm hợp đồng chuyển nhượng vốn góp và ra công chứng. Nhưng em hỏi thăm bên phòng Công chứng số 1 (ngay Pasteur) thì họ nói ko công chứng được. Em ko hiểu thế nào nữa? Nhờ các bác tư vấn dùm. Đa tạ các bác nhiều.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Ba_Ken nói:
Các bác cho hỏi: Hợp đồng chuyển nhượng góp vốn có ra công chứng được không? MG hướng dãn thủ tục cho em sau khi đặt cọc sẽ làm hợp đồng chuyển nhượng vốn góp và ra công chứng. Nhưng em hỏi thăm bên phòng Công chứng số 1 (ngay Pasteur) thì họ nói ko công chứng được. Em ko hiểu thế nào nữa? Nhờ các bác tư vấn dùm. Đa tạ các bác nhiều.
Lý do đơn giản vì phòng CC nhà nước ko dám chứng HDGV vì trái luật.
Riêng 1 số phòng công chứng tư thì họ vẫn làm.
Mà chắc bds là đất nền ah?

Tập Lái
8/3/12
16
0
0
@bác dungtc và bác Dinh.REAL: Là dự án đất nền Hưng Phú đó bác. Dự án này xây nhà rồi làm sổ hồng, bây giờ chỉ có hợp đồng góp vốn thôi.

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Ba_Ken nói:
@bác dungtc và bác Dinh.REAL: Là dự án đất nền Hưng Phú đó bác. Dự án này xây nhà rồi làm sổ hồng, bây giờ chỉ có hợp đồng góp vốn thôi.
Vậy thì phải ép cọc, làm móng để chuyển qua HỢP ĐỒNG MUA BÁN NHÀ TRONG TƯƠNG LAI thì công chứng sẽ làm.

Status
Không mở trả lời sau này.