Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Chiều nay mới sang Bác Tuấn lắp xong cho con focus 2014. Khi đi mang luôn Bà cả và F1 theo luôn. Vì có alo Bác Tuấn trước để chuẩn bị sẵn nên thời gian lắp cũng nhanh, khoảng gần 2h là xong. Hiệu quả là điều không thể bàn cãi. Mình lắp cũng vì bà cả quá nhạy cảm với mùi xe. Lắp xong trên đường về thật sự không còn mùi gì. Kể cả mùi cafe từ lon bullsone vogue (theo mình là có mùi cafe mạnh và dễ chịu nhất trong các loại tạo mùi mình đã dùng qua). Khi xong hai ae test thử bằng nữa điếu thuốc, bật máy lạnh, đóng kín và phà ra thôi. Chỉ sau 2 phút thật sự là không còn mùi. Một công nghệ thật đáng quan tâm với giá thành hợp lý nên được đăng ký sáng tạo trí tuệ và nhân rộng. Một lần nữa cảm ơn Bác Tuấn. Chúc Bác sáng tạo thêm nhiều cái hay nữa để anh em OS được xài hàng độc nhé.

Hạng C
11/11/14
556
581
93
39
Chiều nay mới sang Bác Tuấn lắp xong cho con focus 2014. Khi đi mang luôn Bà cả và F1 theo luôn. Vì có alo Bác Tuấn trước để chuẩn bị sẵn nên thời gian lắp cũng nhanh, khoảng gần 2h là xong. Hiệu quả là điều không thể bàn cãi. Mình lắp cũng vì bà cả quá nhạy cảm với mùi xe. Lắp xong trên đường về thật sự không còn mùi gì. Kể cả mùi cafe từ lon bullsone vogue (theo mình là có mùi cafe mạnh và dễ chịu nhất trong các loại tạo mùi mình đã dùng qua). Khi xong hai ae test thử bằng nữa điếu thuốc, bật máy lạnh, đóng kín và phà ra thôi. Chỉ sau 2 phút thật sự là không còn mùi. Một công nghệ thật đáng quan tâm với giá thành hợp lý nên được đăng ký sáng tạo trí tuệ và nhân rộng. Một lần nữa cảm ơn Bác Tuấn. Chúc Bác sáng tạo thêm nhiều cái hay nữa để anh em OS được xài hàng độc nhé.
Cảm ơn bác !
Bác quá khen rồi. Công nghệ này là người Nhật họ nghiên cứu ra và em chỉ việc mang nó lên cái nhà di động của anh em mình thôi bác. Nhưng em cũng rất vui vì có người ủng hộ như bác.
bác xem em thử nghiệm nè

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Dạ khi em làm cho các anh em vì lý do phải tập trung làm cho nó đàng hoàng nên em không chụp lại hình, thứ hai là vị lý do tế nhị nữa bác àh.

Bác có thể tham khảo hình ảnh buổi ban đầu em lắp trên xe cùi của em, đây là phiên bản đầu tiên nên chưa có hộp bảo vệ, chưa có relay và mạch điều khiển

Tiến hành lắp đặt trên wagon

đầu tiên là cái nút bấm, em không có máy khoan với mũi 16 mm nên phải dùng mũi hàn chì khoét lỗ rồi dùng dao điêu khắc cái lỗ 16 mm.
thành phẫm cũng tương đối chuẩn.
View attachment 341402

Vì trí lắp đặt đầu phát ion là cửa gió phía bên tài.
ban đầu theo thiết kế sẽ lắp bên phụ cho tiện vì chỉ cần tháo hộp găng tay ra là lắp được, tuy nhiên đây là thiết bị phát ion sinh ra từ dòng cao thế, nên vấn đề đi dây điện cũng phải cân nhắc.
View attachment 341403
Đầu phát ion
View attachment 341404

Máy phát ion để ở vị trí của ECU, xe em không có trợ lực cũng không có FI nên chỗ này để dành cho máy phát ion. Đây là linh kiện lấy ra từ dòng máy lạnh Hitachi S seri có chức năng tạo ion diệt khuẩn, khử khói, tạo ẩm ...
View attachment 341406

Công suất chỉ 1,2W nên có thể dùng nguồn từ nút sấy kính sau
View attachment 341407

Nút bấm ở vị trí ưu tiên!
View attachment 341409

Hoàn tất lắp đặt
Chỉ thấy có mỗi cái nút bấm là có tác dụng, bấm vô sáng đèn. Còn bộ phát ion thì không thể thấy được tác dụng cũng không thể nhìn thấy, nghe thấy.
Mọi thứ đều hoạt động trong âm thầm lặng lẽ.

Tuy không thể tai nghe mắt thấy được ion, nhưng hiệu quả nó mang lại đã được chứng mình bằng rất nhiều nghiên cứu. Đa số ứng dụng ion đều được biết đến và ứng dụng phổ biến ở Nhật Bản, một đất nước rất khắc khe về vấn đề sức khỏe.
Nay chiếc xe cũ này cũng đã được trang bị một tính năng tương đương với những chiếc xe mới ở phân khúc cao cấp (xe Korea thì mình chưa thấy chiếc nào có tính năng này).
View attachment 341410

Đây là phiên bản thứ 2: nâng cấp đầu phát ion và hệ thống báo lỗi
View attachment 344047 View attachment 344048

Phiên bản thứ 3: lắp cho một bác ở Hà Nội
Hoàn thành 1 bộ cho bác ở Hà Nội
View attachment 371069 View attachment 371078 View attachment 371080 View attachment 371081 View attachment 371082 View attachment 371083 View attachment 371072 View attachment 371073 View attachment 371075 View attachment 371076

Phiên bản thứ 4: Đồng bộ với hệ thống quạt máy lạnh, đóng mở bằng relay tự động kích hoạt hệ thống phát ion khi bật quạt ở một số định sẵn (thường là số 3 hoặc 4)
View attachment 393129 View attachment 393130 View attachment 393131 View attachment 393132
Phiên bản thứ 5: Cải thiện đầu phát ion nhỏ và mạnh hơn, đồng bộ với hệ thống quạt gió máy lạnh, mật độ phát ion tự động tăng dần theo tốc độ quạt.
View attachment 393133 View attachment 393134
Thấy giống của mình quá ta, một lần nữa thanks Bác Tuấn. Chất lượng đã được kiểm chứng.

• Like
Reactions: huutuan28