Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
Ko bít các bác đọc bài này chưa nhỉ, em thấy bài báo viết khá hay.
Em đã đi tham quan nhà máy Toyota trên Vĩnh Phúc rồi nên thấy rất rõ tình trạng máy móc nhà xưởng tồi tàn ở đó.

Nguồn: Vietnamnet http://vietnamnet.vn/kinhte/2007/10/747735/
----------------------------------------------
Tuandq: Đâu cần chép cả bài vào đây hả bác? Và bác lại đăng không đúng chuyên mục nữa!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
RE: Công nghiệp ôtô VN: Dàn đồng ca không cần nhạc trưởng? (Vietnamnet)

Chòi, sorry vì em đăng ko đúng chuyên mục, nhưng em quote vào để các bác đọc cho nhanh đó chứ :D

Hạng C
21/8/07
574
32.587
93

Nếu bác có hình thì post lên cho anh em mở rộng tầm mắt.
Ậy...nhưng bác vào tham quan thì đâu có được chộp hình....thôi thì nghe vậy biết vậy thôi.
Chuyện "CN Ôtô VN" này ai cũng hiểu chỉ một vài người cố tình không hiểu thôi nên mới có chuyện để các bác tám và trong nhiều năm nữa dân VN tiếp tục xài hàng bèo giá cao.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Ha ha ha, sao có nhiều LD mà báo chỉ trỏ vào 1 mình chú Toy thế, tội nghiệp chú ấy chứ
.
Mịa, các bác góp tiền, kiếm mấy tay nhà báo này bơm cho họ để họ viết tiếp đi. Cứ viết cật lực vào thì thế nào các bố chả nhột và phải có action. Cứ như bây giờ chỉ có các LD lót tay thì chả trách làm sao các báo .........

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Bài viết rất chính xác
Vì xét về bản chất thì: chính sách đầu tư nào thì sẽ sản sinh ra nhà đầu tư như vậy.
Vote *****

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Nhưng chính sách này vẫn đem lại lợi ích cho một vài cá nhân làm chính sách. Vì vậy nó mới khó thay đổi

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Báo chí ngày càng phải phát huy vai trò của mình để "đánh" mạnh hơn nữa! hoan hô!

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Tiếp phần 2 bài của ông Tuấn (TBT VNNet?) http://vietnamnet.vn/kinhte/2007/10/748177/

Bài phân tích khá dài, tạm tóm tắt các luận điểm chính:
  • VN cần (rất nhiều) oto để phát triển KT thoát khỏi nghèo nàn, lạc hậu,
  • Chính sách ôtô hiện nay kìm hãmviệc phát triển nền kinh tế thị trường của VN,
  • Chính sách ôtô trực tiếp gây ra hạn chế nguồn vốn đầu tư vào phát triển hạ tầng giao thông của Việt Nam,
  • Ngành oto không phát triển được do hạ tầng đường xá quá kém,
  • Không có nhiều xe hơi làm dân co cụm tại các đô thị chật hẹp nhếch nhác làm các đô thị và các khu CN phát triển lệch lạc.
Kết luận: chính sách oto sai lầm của CP gây thiệt hại đủ thứ. Có ai chịu trách nhiệm không ta? Hay lại là trách nhiệm tập thể :D

(có thể làm gì với một CP không tốt? Xem lại cuốn "Đường kách mệnh" của Chủ tịch HCM, phần nói về CP Mỹ, tại trang báo ĐCS VN http://www.cpv.org.vn/details.asp?id=BT2060366831 )

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

Trong loạt bài của các báo vừa qua tôi thấy bài này trên VNnet là hay nhất và khá chính xác nhất khi phản ánh nền CN ôtô VN,hơn nữa bài báo còn đưa ra giải pháp cho vấn đề này.Xin cảm ơn tác giả bài báo!!

Tập Lái
15/8/07
34
0
6
48

Bác Crownchip sao lấy hình nền của em....huhuhu....