Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
vấn đề của bác chỉ là vấn đề tâm lý, tự tin lên là từ từ hết... bác căng thẳng quá tay chân cứng hết cả lại côn ga không chuẩn là đương nhiên, côn ga không chuẩn lại càng căng thẳng, tay chân lại càng cứng... thả lỏng người ra, nhắm mắt lại, đạp ga sát sàn cho em...

thấy xe ngược chiều, kệ mẹ, cứ phang thẳng xem thằng nào chết... ông thầy sợ chết sẽ can thiệp khi cần thiết...

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
vấn đề của bác chỉ là vấn đề tâm lý, tự tin lên là từ từ hết... bác căng thẳng quá tay chân cứng hết cả lại côn ga không chuẩn là đương nhiên, côn ga không chuẩn lại càng căng thẳng, tay chân lại càng cứng... thả lỏng người ra, nhắm mắt lại, đạp ga sát sàn cho em...

thấy xe ngược chiều, kệ mẹ, cứ phang thẳng xem thằng nào chết... ông thầy sợ chết sẽ can thiệp khi cần thiết...

Em hỏi khí không phải : bác đang post bài ở trần gian hay thiên đàng đấy ạ :eek:

Tập Lái
28/1/15
25
47
13
32
Yên tâm đi bác ơi. Đang học lái nên vậy thôi. Như em cũng vậy, lúc học 10 đầu cũng lọng cọng lắm. Sau 1 thời gian nghỉ có đi học chui ở ngoài vài hôm thấy tự tin hẳn. Mấy tiếng cuối chạy lên TT SH Hoàng Gia là vừa lái vừa bật FM, chỉnh máy lạnh, vừa bàn thời sự vs thầy luôn. Côn ga số cơ bản là nó thành cái phản xạ luôn rồi :) Thấy mấy con Aveo của HG chạy ngon đó chớ, bác nghiên cứu Aveo tự động xem sao. Chúc bác mau có bằng để vi vu

Hạng B1
10/2/15
62
16
8
Đà Lạt
1 giờ mà nhằm lúc nhiều xe chạy thì bác không chạy được bao nhiêu vòng sa hình bãi tập hết. Còn giờ để ko làm gì mà ko chạy luôn ? Bác thi ngày mấy mà giờ chưa đi hết 6 tiếng này :eek:
e thi 8/6 bác , e tính 6h đó e để 2h chạy vòng vòng trong phố , còn 4h thì đk như bác :(

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
e thi 8/6 bác , e tính 6h đó e để 2h chạy vòng vòng trong phố , còn 4h thì đk như bác :(

Bác nên dành tg chạy sa hình. Chạy ngoài đường có thể thuê thêm g giá có 200k thôi còn sa hình đến 400k lận đường lại xa nữa :d

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
thế 6h đó bác đk gần lúc thi luôn hay sao bác ? bác thi ngày nào :D

6 giờ đó mới đi hôm t3 nè.
Sáng nay mới đi 4 giờ cuối gồm 2 giờ bãi tập 2 giờ bãi thi.

Bãi tập đi ngon lành qua bãi thi đi bét nhè luôn :( còn có 40 điểm :(

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Mình mới lấy bằng tháng trước đây.
- Nên di 4h thôi, tập trên sahinh 1h là ổn, mình lái chưa quen, lái 4h là mệt lắm rồi, nên bác cóng tay là phải. Nên đi giờ nào vắng càng tốt, tránh kẹt xe trên xa hình. Hôm mình đi, ngay 2h chiều, vào bãi, không có xe nào, tha hồ mà tập.
- Đi 6h thì thời gian càng nhiều, mấy ông thầy lại cho nghỉ ngơi nhiều, mất thời gian lắm.
- Đúng là bãi thi nó làm sao đó, thi dễ rớt hơn bãi tập. Mình để ý là canh vệt bánh xe rất khó, xe thì toàn cũ nên có phần dễ rớt hơn, vì lái xe ngon quen rồi.

Chỉnh sửa cuối: