Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: Công ty nào nhập xăng chứa Aceton?

Chời ơi chời !!! xăng với cộ. Lại tai nạn nghề nghiệp rồi !!! Không biết có các bác nào ở 2 cty nhập lỡ xơi xăng kém chất lượng pha Aceton sẽ bị hư putông kỳ này???[:'(][:'(][:'(].

Nghiệp chướng !!![8D]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Không hiểu khi thu hồi xăng thì bán đi đâu nhỉ? tái xuất chắc chắn là không được. Theo ý kiến em là cho xuất khẩu lô hàng "lỗi" này qua Cam là hay nhất.. hạn chế tình trạng buôn lậu xăng dầu ở biên giới:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: otosaigon

Không hiểu khi thu hồi xăng thì bán đi đâu nhỉ? tái xuất chắc chắn là không được. Theo ý kiến em là cho xuất khẩu lô hàng "lỗi" này qua Cam là hay nhất.. hạn chế tình trạng buôn lậu xăng dầu ở biên giới:D

Hình như có giải pháp pha loãng ra bác à... Ví dụ chừng đó aceton pha loãng tới mức giới hạn có thể được... Mà không biết lúc đó các bác có mua xăng loại này không?...:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Em cũng nghĩ như thế thôi bác Songlam ạ, tái xuất là khó rồi, nhưng pha lõang là tỉ lệ thế nào vì KĐ VN có biết đâu? Nhưng chả sao, thượng đế đỗ xăng vào xe xong sẽ biết:D

Hạng C
23/1/06
618
20.390
93
51

May quá, hôm đầu tuần rồi, em mới chơi nguyên bình A95 đầy ắp cho vợ 2 của em (Fiat Siena HLX) tại cây xăng Petrolimex chỗ đối diện BV Tâm Thần Biên Hòa, nhưng đến nay mọi sự vẫn ổn thỏa. Hy vọng là cây xăng chỗ em đổ nó không ngậm cái thứ xăng hifi này.

Theo như báo đăng thì hình như có giải pháp là pha lõang, nhưng không biết pha lõang theo tỉ lệ như thế nào thì tốt nên em nghĩ nếu họ dùng cách này thì nhiều vợ hai sẽ bị ra đứng đầy đường mất.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Bữa trước nghe nói Việt Nam chưa thể pha được loại này. (hay đổ cho nước ngoài không bít ;)). Bây giờ lại không tái xuất được thật là gậy ông đập lưng ông, chẳng lẽ lại tự pha!!! :D:D:D.

Nếu không bít pha thật thì mong mấy bác ấy tự bít sức mình rủ mấy chú Củ Sâm hoặc Singaphò đem thêm xăng xịn sang mà pha. Đừng sáng tạo tự pha nó lại như cocktail 2 lớp (như loại I NuP U [8|]). Xăng có aceton xuống trước làm thủng cao su, xăng thật xuống sau chảy ra đường (thành xe tiểu đường)!!!!:D:D:D:D:D.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Ôi, sao lúc này em lại thương cô vợ hai của em thế! Chỉ mỗi cái nhiên liệu cho em nó vi vu thôi mà cũng hổng có an toàn thì nàm sao đây!!!:mad::mad::mad:

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

vậy các bác có biết cây xăng nào an toàn không???
em thường đổ xăng ở Hàng Xanh, ở đó có 2 cây xăng và em đổ ở Petrolimex, chắc phải chuyển qua kế bên thôi. còn các bác???

Xin can bác luôn, Cây xăng của COMECO cũng tệ lắm. Khi trước em đổ xăng 92 tại cây xăng Comeco do có phiếu đổ xăng của đứa em (Prudential), xăng giống như bị pha vậy, thử mấy lần, lần nào cũng bị yếu máy or khực khực, hễ đổ tại Comeco là phải tăng Ra-lăng-ti lên không thôi tắt máy bất tử giữa đường. Cười nhất là mấy lần chở vợ đi Metro, bị chết máy vài lần, vợ nói: "tuần sau đi xe máy còn yên tâm hơn anh ui" nghe nổi tự ái mấy cục luôn
Lâu nay em đua đòi cùng các bác, toàn đổ 95 tại P thôi, cả tuần nay cũng bị giống bác BịnhTrĩ, đề lâu, éc éc hai ba tiếng mới nổ. Hôm qua lo quá cũng thử mở capo xem có cái ống nào bị mềm không, vẫn chưa thấy gì đặc biệt (hay là nó chai mất tiêu, như Bác sĩ nói, nên nó không ăn nhằm gì tới Aceton cả)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Cám ơn bác, bác góp ý vậy thì em cũng không đổ ở cây xăng đó nữa ! không lẽ ta đành quay lại Petrolimex?
sau cái vụ khực khực thì ngày nào cũng đề máy xe và không thấy bị nữa thì em cũng yên tâm phần nào, nhưng lo lắng thì vẫn chưa hết bác ah;)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Giờ thì nó chạy ra tới Đà Nẵng rồi...Xăng chứa aceton đã lan tới Đà Nẵng, Quảng Trị[link]http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=159372&ChannelID=3[/link]

Và tại sao pha aceton vào xăng? Vì 10000tấn lãi 4 tỉ? [link]http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=159500&ChannelID=11[/link]