S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.824
133
Nếu muốn học sửa xe thì qua nhà em nha. Nhà em có tiệm sửa xe cũng lớn lớn, thợ bên em cũng hiền chứ hok có tào lao đâu ạ.
Bên mợ có nhận thợ học nghề U50 hông ? Hè này 2 cha con em xin 2 slot luôn. Em chỉ cần trị đc chiếc Tem lửa để ngao du sơn thủy là đạt yêu cầu. Nghĩ tới cảnh mình có thể tự sửa cái xe để lang thang chắc nó đã lắm ta :)

Hạng C
22/8/08
668
27.118
93
43
TP.HCM
Bên mợ có nhận thợ học nghề U50 hông ? Hè này 2 cha con em xin 2 slot luôn. Em chỉ cần trị đc chiếc Tem lửa để ngao du sơn thủy là đạt yêu cầu. Nghĩ tới cảnh mình có thể tự sửa cái xe để lang thang chắc nó đã lắm ta :)
E ko biết thợ chịu nhận bác ko, chứ đứa nhỏ thì chắc chắn được ạ :D

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Nếu muốn học sửa xe thì qua nhà em nha. Nhà em có tiệm sửa xe cũng lớn lớn, thợ bên em cũng hiền chứ hok có tào lao đâu ạ.
Thì ra cái tiệm sửa xe này là nhà mợ Na. Có 1 anh thợ ở đó em quen, nhà ở bên kia cầu.

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.641
113
Chỉ em nó ra khu Tây như Bùi Viện hay PMH kiếm job đi anh, tiền lương cao thấp ko quan trọng, chủ yếu là học thêm kỹ năng nghe nói trong tiếng Anh.
Coi chừng nó chuyển sang chơi đá thì chít. Khu này là cái ổ bồ đà :D

Hạng D
1/9/14
2.304
84.306
113
Sai Gon
Tiền không đặt nặng , thậm chí làm free ( nhưng mình đưa tiền cho chủ quán để trả công khuyến khích cháu )
Em không ủng hộ ý này, làm vậy thì mình có khác gì mấy cha quan chức miền núi chạy điểm cho con đâu.

Hạng D
1/9/14
2.304
84.306
113
Sai Gon
Thằng ku của em đang học lớp 10. Hồi tối nó nói với em: Ba tìm cho con công việc làm thêm vào mùa hè.
Em cũng muốn cháu nó ra ngoài đi làm cho có va chạm xã hội và tích lũy kinh nghiệm sống, không cần tiền lương cao. Nhưng tìm cv gì làm phù hợp với tuổi của nó thì em nghĩ chưa ra.
Nhờ các cao nhân trên đây chỉ giúp em.
Anh cho theo @Henry Tèo thời gian thử xem có năng khiếu không? :3dcuoigif: