Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Cái đánh giá này phản ánh tiếng nói của khách hàng. Ai mua xe mới mà chẳng muốn xe mình ko hoặc ít bị hỏng vặt. Nhưng hỏng vặt cũng có nhiều loại hỏng vặt. Hỏng vặt về hệ thống giải trí thì còn chấp nhận đc, nhưng nếu bị hỏng vặt về động cơ, hộp số hay thường xuyên nằm đường phải lôi về gara sửa thì khó chịu, ức chế lắm. Công nhận Toy có 1 bí quyết gì đấy để chế tạo ra những chiếc xe bền bỉ, ít bị hỏng vặt đúng ý khách hàng nên làm trùm nhiều năm cũng ko có gì khó hiểu. Ngay như Mazda mẫu xe nào cũng đc các chuyên gia Mẽo đánh giá cao, đứng top đầu các bảng ranking xe nhưng doanh số bán thì thua xa Big Three là cũng đủ hiểu chiếm đc vị trí cao trong lòng khách hàng Mẽo là khó thế nào. Năm nay chúc mừng Infiniti và Nissan đã có nhiều tiến bộ. Năm nào cũng giữ vững phong độ đc như năm nay thì sẽ ngày càng bán đc nhiều xe hơn cho mà xem :D

Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
Đúng rồi cụ. Và ford mỹ cũng khác ford việt mà ford mỹ đã dính 2 em bị đánh giá thấp tại chính nc họ thì ford việt cụ biết như nào rồi đó
Nó chửi chủ yếu cái hộp số Powershit, nên ở VN Focus k dính nhé (hộp số thường)
Fiesta thì bị ;)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Cái này chả có giá trị gì đâu. Đây không phải là đánh giá xe an toàn nhất mà ít lỗi nhất trong 100 xe. Về nguyên tắc xe càng ít đồ thì càng ít lỗi vặt. Và đã gọi là lỗi vặt thì cũng chả làm sao.

Mỹ có nhiều tiêu chí đánh giá. Mình chỉ cần bảng đánh giá xe an toàn nhất là OK.
Nếu thế thì Toy nó cũng xuất hiện đầy cho bác thấy à vì nó là Toy Mỹ :D Vd các tên này: Sienna, RAV4, Avalon, Sequoia, Highlander, 4Runner....hầu hết là sản phẩm bán chạy nhất tại thị trường này thì phải thông qua dc cái IIHS :)
Thắc mắc 1 điều GLC ráp tại Mỹ mà còn không được tin tưởng thế GLC ráp tại VN thì sao choy o_O

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Nếu thế thì Toy nó cũng xuất hiện đầy cho bác thấy à vì nó là Toy Mỹ :D Vd các tên này: Sienna, RAV4, Avalon, Sequoia, Highlander, 4Runner....hầu hết là sản phẩm bán chạy nhất tại thị trường này thì phải thông qua dc cái IIHS :)
Thắc mắc 1 điều GLC ráp tại Mỹ mà còn không được tin tưởng thế GLC ráp tại VN thì sao choy o_O
Hàng USDM,JDM, EDM ko thể so với hàng VNDM nhen a

Hạng B2
15/6/17
121
53
33
Tạp chí này nó đánh giá về độ tin cậy thôi, khác với độ an toàn. Còn Toyota nó nhiều vì nó tin cậy, ít khi nào nằm đường vì lỗi. Bạn có thể thấy anh Mercedes nằm đường vì lỗi động cơ chứ hiếm khi nào thấy Toyota bị lỗi tương tự.Còn Toyota Việt Nam thì bỏ qua ở đây đi.

• Like
Reactions: Minhtnv