Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC
Tui đang dùng AHV 4250DVD, Bác cho hỏi tui download mấy file này về và chép vào USB nhưng khi vào USB trên màn hình thì đọc không được, tui convet từ MP4 sang đuoi DivX và tạo folder trên USB thì folder này cũng mờ khi vào USB trên màn hình và cũng không đọc được luôn

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
thaomai nói:
Tui đang dùng AHV 4250DVD, Bác cho hỏi tui download mấy file này về và chép vào USB nhưng khi vào USB trên màn hình thì đọc không được, tui convet từ MP4 sang đuoi DivX và tạo folder trên USB thì folder này cũng mờ khi vào USB trên màn hình và cũng không đọc được luôn
em cũng bị như bác này, em cũng đã chuyễn từ MP4 sang DIVX nhưng nó không hiện file lên,chỉ hiện các file nhạc,còn cắm vô laptop vẫn thấy file clip này bthg em xài DVD của JVC

Hạng C
22/12/11
589
18.131
93
thaomai nói:

CÔNG NHẬN THẬT HỐI HẬN KHI MUA CÁI PIONEER 4250
Tốn nhiều lúa và quá sức bất tiện vì cắm vào đầu đọc USB thì nó không đọc được file MP4!
Muốn xem phim phải mất nhiều thì giờ và công sức convert sang DivX và nạp vào thẻ SD nó mới chạy, mà chỉ file nào nhỏ (bài hát) thì mới chạy, gặp file lớn như phim ( 1GB -2GB) , mặc dù tốn cả 12h để convert thành Divx ( lâu kinh khủng!) : PIONEER 4250 nó vẫn không chịu chạy và thông báo Cannot play this file - High Definition!
Ổ đĩa DVD thì lại chỉ có 1 ổ nên mất công thay ra thay vào.
Giàn phím bấm PIONEER 4250 thì tự dưng làm một cái gờ xéo ở giữa thật xấu xí, ai mới nhìn tưởng bề mặt có vết xước hay chưa tháo băng keo!

Nhân tiện mình cũng xin thông báo với anh em, mình đã làm chuột bạch bỏ khá lúa ta mua cái thẻ <span style=""color: #0000ff;"">SD Kingston</span> 16GB ,và ơn trời cái PIONEER 4250 nó vẫn đọc chứ ko phải như lời tư vấn của bác PIONEER.vn rằng PIONEER 4250 chỉ đọc thẻ SD tối đa là 2GB.
Lưu ý các bác đừng chọn <span style=""color: #ff0000;"">SD hiệu [strike]Kingmax[/strike]</span> nhé, dùng rất dở và hay bị đứng hình!

Tập Lái
23/12/16
1
0
1
43
Chủ thớt cho em hỏi chút ạ!!! em down video từ youtube với định dạng mp4. em cài và dùng phần mềm conveter đẻ chuyển đuôi sang divx nhưng nó cứ báo lỗi tệp tin đầu vào nên k0 chuyển đuôi đc. bác cho cao kiến ạ!

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam
Bác Pioneer cho em hỏi, có đầu DVD nào tương thích với Mazda Connect của xe mazda CX-5 2016 không ạ.
em muốn thay đầu DVD pioneer cho DVD theo xe nhưng lăn tăn vụ này quá
Cám ơn bác