Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cốp xe Mazda3 2017 bấm nút là mở?

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Tình huống này mình đã từng góp ý với mercedes từ lúc ông bố m mua chiêc E300 2010 đến nay đã 7 năm mà nó vẫn vậy. Ko cải tiến ji hết. Em đang đi con elantra thì đúng ý. Nó có cảm biến remote gần cốp mới cho phép bật công tắc mở từ bên ngoài. Ko có remote canh người thì dù đang lock hay unlock vẫn vậy ko mở được cốp sau
Nói như cái Elantra của cụ thì nếu đường "cấm đậu chỉ cho dừng xe" bác buộc phải ngồi trên xe người nhà muốn lấy đồ trong cốp để vô nhà hoặc chất đồ lên xe để đi bác phải đưa smartkey cho ng ta ag?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
View attachment 791190
Các bác cho em hỏi. Xe Mazda3 nhà em, khi tạm dừng xe thì có người bấm nút ở cạnh camera lùi để mở cốp là nó mở luôn. Trong khi chìa khóa đang ở trong xe với em.[pagebreak][/pagebreak]

Nếu vậy thì em dừng xe ở đèn đỏ có người đến mở cốp xe em thì sao đây các bác? Có khi trộm nó lấy hết đồ ở cốp mà ko biết.

Các cụ chỉ giáo vấn nạn này giúp em đc ko ạ -_-
Khi bác unlock thì tất cả các cửa đều mở, kể cả cốp sau của xe!

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Vậy cụ xem lại xem cụ đã mod lại set up của xe chưa cái đã. hehe, xe mình mà k làm chủ được thì hơi kém công nghệ đấy.
mod setup thế nào...toàn phét... công nghệ cao show ra thử xem nào?đã không biết hết về xe còn không nhận sai lại đi đánh trống lãng ... nào là "chi khi khóa gần cốp và ngoài xe cốp mới mở"... phét cứ set đi rồi chìa khóa để trong xe tui mở cho coi...phét
Xe thì nổ chơi được chứ leo cột điện nổ wa coi chừng điện giật nhé...

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
mod setup thế nào...toàn phét... công nghệ cao show ra thử xem nào?đã không biết hết về xe còn không nhận sai lại đi đánh trống lãng ... nào là "chi khi khóa gần cốp và ngoài xe cốp mới mở"... phét cứ set đi rồi chìa khóa để trong xe tui mở cho coi...phét
Xe thì nổ chơi được chứ leo cột điện nổ wa coi chừng điện giật nhé...
dám độ không? để số D, nổ máy, khóa trong xe, mở cốp. mở không được, mất xe!!!:D:D:D