Thảo Luận Crank pulley tool!

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
SAFETYFAST nói:
dragon nói:
sobraine nói:
dragon nói:

Bác SF cập nhật tình hình cho anh em nhé.

Số tự động có khi cảm nhận được sự thay đổi rõ rệt hơn đấy, bác rồng định bao giờ thay crank pulley?
Em cũng đang chần chừ chút bác à :). Nếu thay em định lấy cái GS nên phải lấy bộ tool remove/install của GS luôn.

Bác xem video của GS rồi đúng không? Kit của GS thì chỉ fit thêm mỗi GS, không hơn cái của em (thậm chí còn thua vì cái của em nguyên thanh, khỏi cần phải dùng tới 2 breaker bar). Em nghĩ là tháo pulley zin mới cần tool chứ lắp vào thì không cần lắm, cái pulley perrin của em không có lỗ ở giữa, có lắp cũng không dùng được tool. Vì pulley chỉ được xoay clockwise nên khi lắp vào chỉ việc cài số, kéo phanh và torque clockwise thôi.
Em muốn dùng bộ tool của GS vì nó hỗ trợ tháo OEM và lắp GS vào ạ. Với lại theo review em xem thì em nghĩ GS có lẽ ổn vớ Forester của em hơn. Em đang định thư thả chút trong khi làm mấy món nhỏ nhỏ khác.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
SAFETYFAST nói:
dragon nói:
Em đang định làm cái xenon projector 3000K cho đèn gầm đề phòng đi đường nhiều sương mù nên tạm hoãn chút khoản vũ trang ạ.:D

Vậy là bác định thay vào đèn gầm luôn à? Sao không gắn thêm chỗ grill hoặc nóc cho hầm hố?
Lắp đèn phụ thì ngoài yếu tố sao cho phù hợp với xe lại còn việc kiểm soát luồng sáng chiếu ra nữa nên em định retrofit 2 cái đèn sương mù của xe với bi-xenon projector loại nhỏ. :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
SAFETYFAST nói:
@richievn: bác không có nhu cầu thì xin mời tự nhiên nhé. Em lắp/thay những món mà em thấy hay hoặc cần thiết cho chiếc xe của mình và muốn chia sẻ kinh nghiệm chứ chả cần chạy đua với ai để bác comment vậy.
Không có gì mấy bác ơi, vui thôi mà :).

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
dragon nói:
SAFETYFAST nói:
@richievn: bác không có nhu cầu thì xin mời tự nhiên nhé. Em lắp/thay những món mà em thấy hay hoặc cần thiết cho chiếc xe của mình và muốn chia sẻ kinh nghiệm chứ chả cần chạy đua với ai để bác comment vậy.
Không có gì mấy bác ơi, vui thôi mà :).

dragon nói:
SAFETYFAST nói:
dragon nói:
Em đang định làm cái xenon projector 3000K cho đèn gầm đề phòng đi đường nhiều sương mù nên tạm hoãn chút khoản vũ trang ạ.:D

Vậy là bác định thay vào đèn gầm luôn à? Sao không gắn thêm chỗ grill hoặc nóc cho hầm hố?
Lắp đèn phụ thì ngoài yếu tố sao cho phù hợp với xe lại còn việc kiểm soát luồng sáng chiếu ra nữa nên em định retrofit 2 cái đèn sương mù của xe với bi-xenon projector loại nhỏ. :)

Vậy bác lắp rồi cho cảm nhận về độ khó khi thực hiện và độ sáng được tăng cường nhé. Sedan thấp bé của em cũng cần thêm chút chiếu sáng, nhiều lúc đi tối + sương chả nhìn thấy đường... :D

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
vâng em chưa thấy có nhu cầu nên ngồi ngắm mấy bác làm. Góp thêm một câu cổ vũ mà thấy có vẻ căng thẳng quá. Thôi em im lặng đi ra vậy

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
sobraine nói:
dragon nói:
SAFETYFAST nói:
dragon nói:

Vậy bác lắp rồi cho cảm nhận về độ khó khi thực hiện và độ sáng được tăng cường nhé. Sedan thấp bé của em cũng cần thêm chút chiếu sáng, nhiều lúc đi tối + sương chả nhìn thấy đường... :D

Chờ công nghệ laser đi SF.Chịu khó bật tắt cốt pha khi tầm nhìn hạn chế cũng ok.

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Richievn nói:
vâng em chưa thấy có nhu cầu nên ngồi ngắm mấy bác làm. Góp thêm một câu cổ vũ mà thấy có vẻ căng thẳng quá. Thôi em im lặng đi ra vậy

Ủa dân THUỴ SỸ cũng dễ giận hờn vậy ta ....

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
sobraine nói:
dragon nói:
SAFETYFAST nói:
dragon nói:

Vậy bác lắp rồi cho cảm nhận về độ khó khi thực hiện và độ sáng được tăng cường nhé. Sedan thấp bé của em cũng cần thêm chút chiếu sáng, nhiều lúc đi tối + sương chả nhìn thấy đường... :D
STi đã có sẵn bi-xenon projector rồi phải không bác? Hehe chắc do bác đi tốc độ cao quá chả kịp nhìn đường :D.
Em hy vọng xenon projector thay cho đèn gầm halogen sẽ cải thiện sáng thêm nữa.