Thảo Luận Crank pulley tool!

Em đang có món này, bác nào có nhu cầu mượn để tháo lắp crank pulley thì PM cho em nhé :D

Company23 Crank Pulley Tool Subaru Models (inc. 2002-2014 WRX / STI)
Integrated low profile handle allows you to easily remove your crank pulley with the radiator still in the car. With 2 sets of removable pins it allows you to remove either style Subaru crank pulley.

Ngoài ra thì em cũng có cả Gates Stretch Belt Installation Tool Subaru Models nữa nhé! :D

This tool is required for proper installation to avoid damaging the Stretch Belt.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
sobraine nói:
dragon nói:

Bác SF cập nhật tình hình cho anh em nhé.

Số tự động có khi cảm nhận được sự thay đổi rõ rệt hơn đấy, bác rồng định bao giờ thay crank pulley?
Em cũng đang chần chừ chút bác à :). Nếu thay em định lấy cái GS nên phải lấy bộ tool remove/install của GS luôn.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
hehe bắt đầu chạy đua vũ trang dồi. Em xin phép làm ... Thụy Sỹ ah.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em đang định làm cái xenon projector 3000K cho đèn gầm đề phòng đi đường nhiều sương mù nên tạm hoãn chút khoản vũ trang ạ.:D

dragon nói:
sobraine nói:
dragon nói:

Bác SF cập nhật tình hình cho anh em nhé.

Số tự động có khi cảm nhận được sự thay đổi rõ rệt hơn đấy, bác rồng định bao giờ thay crank pulley?
Em cũng đang chần chừ chút bác à :). Nếu thay em định lấy cái GS nên phải lấy bộ tool remove/install của GS luôn.

Bác xem video của GS rồi đúng không? Kit của GS thì chỉ fit thêm mỗi GS, không hơn cái của em (thậm chí còn thua vì cái của em nguyên thanh, khỏi cần phải dùng tới 2 breaker bar). Em nghĩ là tháo pulley zin mới cần tool chứ lắp vào thì không cần lắm, cái pulley perrin của em không có lỗ ở giữa, có lắp cũng không dùng được tool. Vì pulley chỉ được xoay clockwise nên khi lắp vào chỉ việc cài số, kéo phanh và torque clockwise thôi.

@richievn: bác không có nhu cầu thì xin mời tự nhiên nhé. Em lắp/thay những món mà em thấy hay hoặc cần thiết cho chiếc xe của mình và muốn chia sẻ kinh nghiệm chứ chả cần chạy đua với ai để bác comment vậy.