Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
kynhat18 nói:
Các bác ơi, vấn đề này khách em gặp rồi, tại cục ECU lâu lâu bị khùng, nên nó báo sảng ấy mà, bình vẫn được sạc nhé bác, không vấn đề gì. Bác tắt máy, đề lên lại thì hết. Còn nếu muốn ok hơn, bác tháo cọc bình ra, gắn lại là hết ngay.

Ghê vậy !?!?
ECU lâu lâu bị khùng hả bác ?

Hạng B2
8/8/11
368
0
16
Theo em nghĩ vì một lý do nào đấy như khi xe đang chạy cọc bình lỏng nên không sạc bình được... đèn báo sạc sẽ sáng và đèn này lưu ý các bác là không tự tắt đối với dòng xe lập trình do ECU điều khiển. bình và máy vẫn ok.
muốn đèn báo sạc hoạt động lại như cũ bác nhổ cọc bình ra khoảng 10s rồi gắn lại như bác kynhat18 đã nói hoặc bác đưa vào hãng bên hãng sẽ dùng máy scan reset lại phần mềm là ok.

Tập Lái
29/4/06
25
0
3
Xe e cung bị hoài, cứ chạy vài hôm là hết ah, a kthuat GM Dong Do Thanh nói xe này hay bị vậy lắm, do bình bị yếu các bác chỉnh máy lạnh nhỏ lại hôm sau dèn hết báo ah

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
thangtnl nói:
kynhat18 nói:
Các bác ơi, vấn đề này khách em gặp rồi, tại cục ECU lâu lâu bị khùng, nên nó báo sảng ấy mà, bình vẫn được sạc nhé bác, không vấn đề gì. Bác tắt máy, đề lên lại thì hết. Còn nếu muốn ok hơn, bác tháo cọc bình ra, gắn lại là hết ngay.

Ghê vậy !?!?
nếu vậy lỡ : 01 hôm nào đó như bao hôm nào, nó không khùng mà nó làm thiệt vậy thì xe bị panh giữa đường hả mấy bác....

Hạng C
21/8/11
676
10
18
mexehonmevo nói:
thangtnl nói:
kynhat18 nói:

Ghê vậy !?!?
nếu vậy lỡ : 01 hôm nào đó như bao hôm nào, nó không khùng mà nó làm thiệt vậy thì xe bị panh giữa đường hả mấy bác....
Em đã chỉ cách tháo cọc bình rùi mừ bác, sao mà panh được, he he. Cái PC của bác cũng sẽ lâu lâu bị khùng đấy thui.

Tập Lái
20/6/23
1
0
1
33
Chào các bác, Cho e ké câu hỏi với nha
1. Xe em hết bình ko đề chạy.
2. Kích bình lên xong thì đề chạy được.
3. Hiện tại cứ báo đèn acquy nháy nháy. Tắt máy vài tiếng thì đề được. Tắt lâu là phải kích lại.
Các bác có từng bị như v không ạ?
Em cảm ơn.