Hạng B1
27/9/04
91
1
18
RE: CRV - 2008

CRV ĐL chắc cũng kô đến nỗi như xe ráp ở VN các bác nhỉ, em đang tìm 1 con CRV 2.0, nhưng hỏi mãi vẫn chưa tìm ra ở đâu bán cả, em ở SG, nếu các bác biết thì chỉ em với nhé.

Hạng B2
12/11/07
190
0
0

Ối giá tốt vậy, xe Taiwan với xe Mỹ thì em nghĩ chất lượng như nhau chứ?

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38

Chạy thì không biết như thế nào, chứ đồ theo xe thì xe ĐL ở mấy ga ra đang nhập về phải tương đương CRV EX-L.
Xe 2.4 DL còn có thêm DVD, camera backup, cảm biến vòng quanh xe, đèn xenon. . .
Nếu chạy không thua nhiều thì em thấy giá trên là hợp lý.
À có bác nào biết xe CRV 2.0 công suất bao nhiêu thì post lên giùm em với ạ.

Hạng B2

Chào bác. Em đang ngắm em này. Công suất 150 ngựa tại 6200vòng (110kw) thua Vịt 2.0 4kw.
Bác biết thêm gì về em nó thì chia sẻ cho em nhé. Nếu các bác kinh nghiệm nhiều mà phán OK là em múc liền.

Trích đoạn: EVN 2007

Chạy thì không biết như thế nào, chứ đồ theo xe thì xe ĐL ở mấy ga ra đang nhập về phải tương đương CRV EX-L.
Xe 2.4 DL còn có thêm DVD, camera backup, cảm biến vòng quanh xe, đèn xenon. . .

Hạng B2

Động cơ thì em nghĩ Đài hay Mẽo hay Nhật đều giống nhau. có khác về khung gầm và trang bị thôi. Cái câtlogue của nó toàn tiếng Trung phồn thể. EM dịch mãi không được. Không biết có cao thủ nào không giúp em phát

Trích đoạn: EVN 2007

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Trích đoạn: bigfun

Chào bác. Em đang ngắm em này. Công suất 150 ngựa tại 6200vòng (110kw) thua Vịt 2.0 4kw.
Bác biết thêm gì về em nó thì chia sẻ cho em nhé. Nếu các bác kinh nghiệm nhiều mà phán OK là em múc liền.

Bác nên chạy thử xem cảm giác xe lúc tăng tốc như thế nào ợ ( hoặc lên dốc) vì với trọng lượng của xe khoảng 1600kg và máy 2.0L công súât cực đại ở "6200 vòng" thì theo em nghỉ là xe phải làm việc vất vả và "uống" nhiều ợ.

Hạng B2

Thanks bác.
Em chưa chạy thử nhưng phục vụ đi lại hàng ngày trong thành phố và lượn ra sân bay; vài năm về quê 1 lần (không phải miền núi nên không phải leo dốc) thi công suất này liệu có ok không bác?

Trích đoạn: bugi

Trích đoạn: bigfun

Bác nên chạy thử xem cảm giác xe lúc tăng tốc như thế nào ợ ( hoặc lên dốc) vì với trọng lượng của xe khoảng 1600kg và máy 2.0L công súât cực đại ở "6200 vòng" thì theo em nghỉ là xe phải làm việc vất vả và "uống" nhiều ợ.

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

tôi vừa xem 1 em CRV TW 2008 tại Showroom Bà triệu, xe đẹp, các chi tiết nuột nà, full, nhiều đồ chơi hơn xe nhập mẽo ở Láng hạ. Thế nhưng catalogue toàn chữ Tàu, "pu tủng"...
Bác nào rành cho cái so sánh xe Mẽo và TW cái: máy, khung gầm, an toàn ...
Thanks bác trước!

Tập Lái
4/12/07
16
0
0

em thấy CRV sản xuất và chạy ở Trung quốc nhiều lắm, ko biết CRV DL co phải của TQ lộn qua rồi dzia VN ko .Nhung nếu CRV cua TQ hay DL mà chất lương ko kém mẽo nhiều thi giá nay hợp lý múc được.Bác nào co kinh nghiêm cho ý kiến phát ,em đang tìm hiểu con vọ 2 này