Cảnh Báo cs113 vũng tàu

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Xin phép chủ thớt, oser Copy Link này vào thớt tổng hợp, Lái mới xem rút kinh nghiệm. Xin phép copy comment của Oser toy_vietnam để bổ sung cho bài viết trong thớt tổng hợp. Trân trọng cảm ơn.

• Like
Reactions: ngotpro
Sáng nay đi ra chợ chồm hổm ngay ngả 3 trương công định tp vũng tàu. Có 1 cái bản cho dừng cấm đậu xe. E dừng cho bx mua hải sản xe nổ máy e ngồi trên xe . Phía sau có 3 xe nữa. 2 chú 113 chạy lại kiểm tra giấy tờ
E. E phạm lỗi gì
Xx. Cấm đậu xe
E. Xe e dừng còn nổ máy e vẫn ngồi trên xe. Trên xe e có 5 ng nữa
Nói tới nói lui xx la xe e đậu cách lề đường quá 0.25 lập biên bản e. Hẹn 27 tây
Xx còn nhát ma e bằng cái tờ giấy học sinh trên đó viết mấy chữ "kế hoạch "

Buồn thiệt chứ kiếm chuyện mà chịu ăn cũng đỡ . Đằng này lại lập biên bản . Tp dulich mà xảy ra chuyện vậy chán thiệt chứ
Bác đậu xe nơi có bảng cấm dừng cấm đậu thì bị phạt là đúng rồi. Chuyện này tuy rằng sẽ làm Bác chủ không vui nhưng điều đó khuyến khích việc tuân thủ Luật giao thông tốt hơn. Hiện tại, trên tuyến đường Xuyên Á từ HCM => Tây Ninh có rất nhiều Lái xe vô ý thức và kém văn hoá khi dừng xe trên đường để khách băng qua con lươn (phân làn giữa xe ô tô và xe gắn máy) để vào bên trong mua Bánh mì, thức uống.

Tuy việc ăn uống là cần thiết nhưng nếu vô ý thức kiểu đó thì rủi ro xe sau thiếu quan sát hoặc bất cẩn đụng mạnh từ phía sau lên (vì tốc độ cho phép là 60km/h) thì hậu quả sẽ thế nào? Dù có "Phải" hay "Trái" thì thiệt hại cũng xảy ra cho đôi bên.

Vì vậy em mong góp ý của em cũng như đóng góp cho Anh Em OS ngày càng tốt hơn và giữ lấy hạnh phúc cho chính bản thân mình.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Sáng nay đi ra chợ chồm hổm ngay ngả 3 trương công định tp vũng tàu. Có 1 cái bản cho dừng cấm đậu xe. E dừng cho bx mua hải sản xe nổ máy e ngồi trên xe . Phía sau có 3 xe nữa. 2 chú 113 chạy lại kiểm tra giấy tờ
E. E phạm lỗi gì
Xx. Cấm đậu xe
Nói tới nói lui xx la xe e đậu cách lề đường quá 0.25 lập biên bản e. Hẹn 27 tây

Buồn thiệt chứ kiếm chuyện mà chịu ăn cũng đỡ . Đằng này lại lập biên bản . Tp dulich mà xảy ra chuyện vậy chán thiệt chứ
0.25 là cở 1 gang tay hả các bác ?? Nhưng.. bb ghi bác đỗ quá o.25 là 0. Bao nhiu ? Phải ghi rõ ràng vô chứ! ???

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Xin phép chủ thớt, oser Copy Link này vào thớt tổng hợp, Lái mới xem rút kinh nghiệm. Xin phép copy comment của Oser toy_vietnam để bổ sung cho bài viết trong thớt tổng hợp. Trân trọng cảm ơn.
Bác đề nghị bác mod ghim thớt của bác lên top cho ae tiện theo dõi đi bác..

• Like
Reactions: xeotobonbanh
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
E. E phạm lỗi gì
Xx. Cấm đậu xe

Ủa mà .. sao bác nói đậu xe quá o.25m ? Vì là bác nhận bác đỗ xe gòi ? Gặp êm êm bắt nó đo ..

Hạng B2
17/12/14
391
662
93
Bác đề nghị bác mod ghim thớt của bác lên top cho ae tiện theo dõi đi bác..
Chọn mục Luật giao thông thì thớt tổng hợp nằm ở trang 1. để tổng hợp từ từ đầy đủ các tình huống sẽ nhờ MOD ghim lên đầu. Cám ơn Oser ngotpro đã cho ý kiến hay. Thanks ngotpro nhiều.

• Like
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Mình ko cãi nói lớn tiếng gì với tụi nó . Vừa nói vừa năn nỉ mà ko chịu
Lúc đầu mình kẹp 3xi trong đăng kiểm nó trả lại mình đưa 5xi nó cũng hok lấy
Cái lỗi quá 0.25cm là thiệt hại nhiu k mấy bác

Dừng, đỗ xe nơi có biển cấm dừng, đỗ, cách lề quá 0.25m; mức phạt chung là 300-500k. Phạt từ 1000k-1500k nội thành phố trực thuộc TW, giữ GPLX 30 ngày.

Nếu bác dừng quá 0.25m lề bác bị 300-500k/ cộng tiền xe Hoa mai lên xuống, xe ôm, ăn trưa ... Hao phí 900k/.hết.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
27/4/14
150
70
28
Chắc là dừng cách lề quá 25cm nên bác chủ mới bị lập biên bản chứ dễ gì lập đc
P/s: Người ta ko nhận bánh mì thì bác chủ lại có ý trách móc nữa chứ

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Bác đậu xe nơi có bảng cấm dừng cấm đậu thì bị phạt là đúng rồi. Chuyện này tuy rằng sẽ làm Bác chủ không vui nhưng điều đó khuyến khích việc tuân thủ Luật giao thông tốt hơn. Hiện tại, trên tuyến đường Xuyên Á từ HCM => Tây Ninh có rất nhiều Lái xe vô ý thức và kém văn hoá khi dừng xe trên đường để khách băng qua con lươn (phân làn giữa xe ô tô và xe gắn máy) để vào bên trong mua Bánh mì, thức uống.

Tuy việc ăn uống là cần thiết nhưng nếu vô ý thức kiểu đó thì rủi ro xe sau thiếu quan sát hoặc bất cẩn đụng mạnh từ phía sau lên (vì tốc độ cho phép là 60km/h) thì hậu quả sẽ thế nào? Dù có "Phải" hay "Trái" thì thiệt hại cũng xảy ra cho đôi bên.

Vì vậy em mong góp ý của em cũng như đóng góp cho Anh Em OS ngày càng tốt hơn và giữ lấy hạnh phúc cho chính bản thân mình.
Người ta đã nói là bảng cấm đậu chứ không cấm dừng. Bác xem kỹ lại đi. Sao bị phạt là đúng được. Xe đang nổ máy và người nhà đang ngồi trên xe mà.
Không phạt được lỗi đó mới phạt lỗi cách lề 25cm đó :(

• Like
Reactions: achxi
Hạng B2
27/4/14
150
70
28
Dừng, đỗ xe nơi có biển cấm dừng, đỗ, cách lề quá 0.25m; mức phạt chung là 300-500k. Phạt từ 1000k-1500k nội thành phố trực thuộc TW, giữ GPLX 30 ngày.

Nếu bác dừng quá 0.25m lề bác bị 300-500k/ cộng tiền xe Hoa mai lên xuống, xe ôm, ăn trưa ... Hao phí 900k/.hết.
giờ ko còn áp dụng luật vùng miền nữa đâu bác

• Like
Reactions: LoiVT