Cảnh Báo CSGT Bình chánh

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lái xe 2b ra đường thiếu giấy tờ tùm lum (Ko có CMND, ko có BH) mà cương với xxx là thiệt thân.
Lỗi gương chiếu hậu nhẹ hều, cương mất thêm lỗi ko có BH.

Tập Lái
4/8/14
12
3
3
43
Choáng, tụi nó hành xử như giang hồ vậy, làm gì có lỗi gương không đúng chuẩn với xe trời
Vậy là bác chưa biết rồi, bác thử đi xe máy gắn gương kiểu đi từ An Sương ra trạm 2, ít nhất 5 trạm xxx đón bác và xin bánh mì.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đấy nói mà mấy a trên này ko tin, có topic về cách xử bọn clgt này, tôi nói bọn trên Nguyễn Văn Linh nó thông đồng nhau, đưa tiền thì ko sao cho dù mình đúng nó lôi về đồn là tiêu, có đem kiện lên tòa án huyện cũng vô ích. Bạn tôi từng bị rồi, mấy a nào ko tin vào topic này xem đi. Có ai máu mặt bên công an hay quân đội vào giúp vụ này để mấy a e trên đoạn NVL bớt khổ. Cái này chắc chỉ cỡ cấp tướng trở lên mới dẹp hết tụi clgt ở huyện Bình Chánh này.

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Lái xe 2b ra đường thiếu giấy tờ tùm lum (Ko có CMND, ko có BH) mà cương với xxx là thiệt thân.
Lỗi gương chiếu hậu nhẹ hều, cương mất thêm lỗi ko có BH.

Tại bác chũ non quá thôi. Em không có giấy tờ xe, không BH, không bằng lái đòi giam xe. Ok, anh đưa xe tới chỡ về đồn đi, khống dùng xe tôi, khống BH là lỗi phụ, phải ghi lỗi chính vào BB, XXX Không thể lập BB vì ko có BH, em bị thổi vào vì lỗi tưởng tượng "Đi sai làn" nhưng BB không ghi, cuối cùng phải ói ra cục ố xương mà tưởng bánh mì.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
dzụ này chưa thấy báo chí phanh phui và cũng ko biết kêt quả như thế nào, chắc là lại rút kinh nghiệm thôi.
gương chiếu hậu kiểu này gắn đủ 2 cái còn bị làm khó huống chi gắn 1 cái. cãi trong trường hợp này chỉ bị thiệt thân thôi, còn đưa về đồn thì ....

em tự bảo vệ mình bằng cách gắn đầy đủ 2 kính chiếu hậu theo xe mỗi khi đi xa hoặc đi đường lạ (mặc dù vướng víu và xấu). trong người luôn đầy đủ cà vẹt - cmnd - bảo hiểm xe còn thời hạn (mua có 35k) . cứ mỗi lần qua ngã ba hay ngã tư thì lại theo quan sát các biển báo hướng dẫn làn đường, tốc độ và nghiêm chỉnh chấp hành. cho nên chưa bị xxx làm khó. mà nếu bị làm khó thì em cũng chiến thôi. he he

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Tại bác chũ non quá thôi. Em không có giấy tờ xe, không BH, không bằng lái đòi giam xe. Ok, anh đưa xe tới chỡ về đồn đi, khống dùng xe tôi, khống BH là lỗi phụ, phải ghi lỗi chính vào BB, XXX Không thể lập BB vì ko có BH, em bị thổi vào vì lỗi tưởng tượng "Đi sai làn" nhưng BB không ghi, cuối cùng phải ói ra cục ố xương mà tưởng bánh mì.
Bác truyền kinh nghiệm cho AE đi.
Và nếu xe thiếu gương hậu và ko đúng quy cách như ca này thì bác chiến ra sao?

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Bác truyền kinh nghiệm cho AE đi.
Và nếu xe thiếu gương hậu và ko đúng quy cách như ca này thì bác chiến ra sao?

Dạ, Thông Tư 65, Luật GTDB, 6 Điều Bác Hồ dạy CAND. Sai chấp nhận đóng phạt, không thỏa hiệp. Nhiêu đó thôi ah!