Thảo Luật Chung Cư dân Him Lam Chợ Lớn

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/10/14
0
41
12
40
Mình thấy thiết kế nội thất nhà mẫu cũng OK nên định theo thiết kế đó luôn, mắc công chọn thiết kế khác tới lúc thực tế triển khai không giống bản vẽ (thấy anh/em ưa than phiền vụ này). Nhưng có vẻ bên TTDECOR hơi mắc.
Nếu mình chọn 1 đơn vị khác để làm giống thiết kế đó nhưng chi phí ít hơn thì có vi phạm ăn cắp thiết kế gì không nhỉ ? Và đơn vị khác đó phải tới đo nhà mẫu ?

Có ai suy nghĩ giống mình không vậy ? Cũng chọn thiết kế nhà mẫu nhưng nhờ đơn vị khác làm.

Tập Lái
14/6/15
8
7
3
58
Làm giống y chang thì không nên , nhưng dựa trên ý tưởng rồi chọn công ty khác làm cũng OK mè . TT làm có uy tín nên mình thấy 150 củ cũng là tầm giá chấp nhận được ( các bác có tài chính thì nên làm đồng bộ thì OK hơn là lâu lâu sắm một món ) sẽ làm lôm côm căn hộ .

Tập Lái
26/3/15
0
9
2
36
HCM
www.diaochimlam.net
TT thì làm mắc thật. Các bác có thể chọn đơn vị bên ngoài làm cũng ok đó. Khách em cũng đang tính làm. Có ben đơn vị chuyên làm căn hộ và biệt thự bên pmh báo giá cỡ 130 có rèm luôn và chất liệu tốt hơn tt. Khách em làm lock b1 căn 102m2 số 1. Bác nào kết hợp làm luôn không. Làm 1 thể nói lấy giá sỉ

Tập Lái
17/7/13
4
84
13
TT thì làm mắc thật. Các bác có thể chọn đơn vị bên ngoài làm cũng ok đó. Khách em cũng đang tính làm. Có ben đơn vị chuyên làm căn hộ và biệt thự bên pmh báo giá cỡ 130 có rèm luôn và chất liệu tốt hơn tt. Khách em làm lock b1 căn 102m2 số 1. Bác nào kết hợp làm luôn không. Làm 1 thể nói lấy giá sỉ
Đánh dấu phát. Em cũng căn 102m2, dựa trên nhà mẫu em thiết kế lại những chỗ chưa hợp lý (theo ý em), cố gắng tuần này xong bản vẽ em up lên các bác góp ý nhé. Em cũng có hỏi một chỗ làm nội thất, có bản vẽ sẽ gửi họ báo giá, có gì thông báo với các bác.

Tập Lái
17/7/13
4
84
13
Các bác check mail nhé, em đã gửi hết cho các bác rồi :3dcuoi:
Sao chưa thấy mail bác à, bác gửi lại giúp [email protected]. Cám ơn bác
Không biết khi nào mới cho vào căn hộ của mình để đo kích thước thực tế các bác nhỉ. Hôm trước em đo theo kích thước nhà mẫu để thiết kế lại nội thất, chắc có sai lệch.

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
Mình thấy thiết kế nội thất nhà mẫu cũng OK nên định theo thiết kế đó luôn, mắc công chọn thiết kế khác tới lúc thực tế triển khai không giống bản vẽ (thấy anh/em ưa than phiền vụ này). Nhưng có vẻ bên TTDECOR hơi mắc.
Nếu mình chọn 1 đơn vị khác để làm giống thiết kế đó nhưng chi phí ít hơn thì có vi phạm ăn cắp thiết kế gì không nhỉ ? Và đơn vị khác đó phải tới đo nhà mẫu ?

Có ai suy nghĩ giống mình không vậy ? Cũng chọn thiết kế nhà mẫu nhưng nhờ đơn vị khác làm.
Bên TT decor làm thiết kế 1 căn hình như hết 5 tr đặt cọc đó bác, nếu sau này họ làm xong bản vẽ mà bác tiến hành ký HD luôn thì trả lại 5 triệu cho bác, còn bác ko muốn họ thi công thì bác lấy bản thiết kế đó nhờ đơn vị khác làm, xem như 5 triệu tiền cọc đó là tiền TT decor tính công thiết kế.
Đúng là TT decor giá cao hơn 1 số đơn vị, nhiều khách hàng mua cũng biết điều này, thậm chí nhiều người còn có cả những cty riêng đã từng làm nội thất cho những căn trước đó của họ nhưng rồi vẫn chọn TT decor. Vì TT decor là nhà thầu làm nhà mẫu, nên mọi thủ tục sau này các bác nhận nhà để giao chọ họ làm nội thất sau này sẽ rất đơn giản, còn các bác thuê đơn vị ngoài thì phải làm các thủ tục ký quỹ và các giấy tờ khác theo đúng thủ tục của bên quản lý công trình thì mới làm được. Nhiều người thấy mất công nên ko so đo về giá cả nhiều lắm, thời gian đó nhẹ đầu để đi làm việc khác kiếm nhiều tiền hơn :3dup:

Tập Lái
15/5/14
0
42
12
43
có bác nào tay trong him lam xác nhận giúp e: nội thất căn hộ gđ 2 có khác gđ1 ko ạ? e nghe nói căn hộ gđ 2 tông trắng, khác với tông cam của gđ1, và sau khi giao nhà gđ1 thì sẽ làm nhà mẫu bên trong block c?

Hạng B2
1/10/12
247
125
43
có bác nào tay trong him lam xác nhận giúp e: nội thất căn hộ gđ 2 có khác gđ1 ko ạ? e nghe nói căn hộ gđ 2 tông trắng, khác với tông cam của gđ1, và sau khi giao nhà gđ1 thì sẽ làm nhà mẫu bên trong block c?
Nội thất thế nào thì cũng chỉ làm mẫu thôi mà bác, chắc đổi sang tông trắng cho mới lạ, còn những thiết bị chủ đầu tư bàn giao cho bác cũng y chang màu sắc và thiết kế như GD1 ạ

• Like
Reactions: gator
Tập Lái
28/5/15
0
16
2
42
Em thì không thích nội thất nhà mẫu lắm nên thuê thiết kế riêng. Mỗi 1 KTS đều có gu thẩm mỹ riêng nên các bác thấy bên nào làm hợp với gu của mình thì chọn thôi.

Tập Lái
26/1/13
3
55
13
Nhìn nhà mẫu hoài chán nên nhờ ct thằng bạn thiết kế + thi công, chủ yếu tin tưởng nó sẽ thi công nghiêm túc :) Bàn ghế giường chắc đặt đóng theo thiết kế nên khó mua chung được. Nhìn tới nhìn lui thấy còn có tủ lạnh và máy giặt thôi :3dsohai: Do không đủ thóc nên thời gian đầu chưa gắn máy lạnh :D

Status
Không mở trả lời sau này.