Thảo Luật Chung Cư dân Ninh Giang Riverside

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/9/12
4
25
13
Chào các Pro...Em đang định mua ở Ninh Giang nhưng mua qua tay chứ ko trực tiếp với Chủ đầu tư CTy TNHH BDS invesco Phố Đông....không bít nếu mua như vậy sau này thủ tục sang tên sổ đỏ có cần phải thông qua người bán không....mong các Pro chỉ giáo...thanks

• Like
Reactions: NGUYEN NGOC DUNG
20/3/15
398
3.482
93
Qua tay hay trực tiếp gì cũng như nhau thôi bác chủ ơi... Chỉ khác nhau ở chổ là giá tiền bị chênh. Phèo mua ninh giang đóng từng đợt sau đó có sổ mà đung tên CDT, mấy tháng trước bán lại cho người khác họ cũng vậy thôi, cũng ra công chứng... Chủ mới cũng không đứng tên được, khi nào xây, hoàn công mới đứng tên chủ quyền bác ạh...

20/3/15
398
3.482
93
Sổ riêng từng nền mà đứng tên chủ đầu tư, khi muốn bán phải qua CĐT xơi hết 1%, CĐT làm bản hợp đồng mới cho người mua sau, khi nào xây dựng hoàn công mới đứng được tên, khi đó mới tự quyền mua bán không cần phải qua tay chủ đầu tư. Địa chỉ CĐT tại F1 lương định của, ngay ngã 4 trần não lương định của.

Tập Lái
15/9/12
4
25
13
Em đội ơn Bác Phèo :))

Mà hình như thằng invesco Phố Đông là mua lại của thằng Invesco HCM. Vậy ai mới là chủ đầu tư thực sự của dự án này Bác nhẩy!

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Chào các Pro...Em đang định mua ở Ninh Giang nhưng mua qua tay chứ ko trực tiếp với Chủ đầu tư CTy TNHH BDS invesco Phố Đông....không bít nếu mua như vậy sau này thủ tục sang tên sổ đỏ có cần phải thông qua người bán không....mong các Pro chỉ giáo...thanks
Gía khu vực này hôm nay bao nhiêu vậy bác?

20/3/15
398
3.482
93
85m2 giá 1t6 chưa thương lượng Bác ơi
Phèo ngạc nhiên cái giá bác chủ nêu ra tại thời điểm này. Bác chủ xem lại cho kỷ, lô đat đó có vướng ngã 3, trụ đèn, hộp điện, cây xanh, miệng cống gì không. Nếu không thì với giá đó là mua đuoc đos bác chủ. Àh, còn vị trí nó có ok không nữa.
khi mua bác phải đến CĐT làm lại bản hợp đồng mới, ra công chứng, bên bán chịu thuế TNCN và % CĐT, bác tốn thuế tước bạ, tầm gần 2 chẹo.
chúc bác lựa chon đúng!

Hạng B1
27/7/15
54
79
18
Phèo ngạc nhiên cái giá bác chủ nêu ra tại thời điểm này. Bác chủ xem lại cho kỷ, lô đat đó có vướng ngã 3, trụ đèn, hộp điện, cây xanh, miệng cống gì không. Nếu không thì với giá đó là mua đuoc đos bác chủ. Àh, còn vị trí nó có ok không nữa.
khi mua bác phải đến CĐT làm lại bản hợp đồng mới, ra công chứng, bên bán chịu thuế TNCN và % CĐT, bác tốn thuế tước bạ, tầm gần 2 chẹo.
chúc bác lựa chon đúng!
Bác Phèo cho em hỏi, lúc trước mình đã làm HĐMB với CĐT rồi, mặc dù sổ đỏ CĐT đứng tên, nhưng khi bán mình vẫn phải thông qua CĐT lần nữa hả (tốn 1% trên giá trị HĐMB). Sao mình vẫn còn mất tiền oan vậy ta.

Status
Không mở trả lời sau này.