Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Cứ không có công an là bát nháo!

Nhiều bác cứ hay chửi xxx, nhưng chắc mấy ông đã hiền lành gì????

Bình thường đi làm e đi đường nguyễn Thái Học hướng về vòng xoay CMT8, đoạn đường từ sau ngã tư Trần Hưng Đạo đổ về vòng xoay chạy búa lua xua không chịu được. Bình thường có mấy anh công an đứng ở ngay giao Phạm Ngũ Lão với Phạm Thái Học là oto sẽ đúng 1 làn, Nhưng sáng nay không thấy anh nào là y như oto 2 làn, có những xe taxi lấn qua đến cả làn thứ 3.

Đừng nói là mấy ông dịch vụ, cả Camry, Fortuner cũng lấn đầy.

Mấy anh hay đăng bài than thở, chửi mấy anh xxx đứng ngay chỗ này lắm, mấy ông kh bị phạt hay không bị kêu lại bao giờ cũng hùa vô chửi hay lắm, vì chỗ này giống chỗ thiêng vậy á, kéo bao nhiêu anh oto lại. Nhưng không có xxx ở đó coi như là muốn loạn.

Mồm thì chửi họ ăn chẹt này nọ nhưng khi không có họ thì loạn cào cào cả lên. :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/17
1.771
2.735
113
40
Em phải nói là em vô cùng đồng ý với ý kiến của bác, like bác 1.000 lần. Em cũng thường xuyên lái xe đi từ SG về miền Tây và ngược lại lắm, mà là xe gia đình chứ không phải dịch vụ. Em thấy không phải đường ở SG, mà bất cứ đâu, cứ mỗi khi đi đường mà gặp càng nhiều chốt CSGT em lại càng thích vì tụi chạy láo không dám thể hiện, mình cứ yên tâm lái xe. Mình cứ chạy cho đúng luật thì mắc mớ gì phải sợ ai. Nếu Nhà nước có điều kiện, cứ mỗi km lại có 1 chốt CSGT thì đảm bảo bệnh viện, dịch vụ mai táng sẽ thất nghiệp dài dài vì tai nạn giao thông sẽ không phải như hiện nay, tiếc là điều kiện nước ta chưa thể thực hiện được điều này.
Em thấy có rất nhiều người bày tỏ thái độ thù ghét CSGT, em thật không hiểu nổi. Cái lực lượng trấn áp bọn xấu, bọn vi phạm luật giao thông, bọn gây mất an toàn, gây hại cho chính mình, cho cha mẹ vợ chồng con cái của mình và gây hại cho xã hội mà mình lại ghét cái lực lượng đó, vậy chẳng khác nào mình cũng đồng lõa với bọn xấu à. Mình có vi phạm thì người ta mới thổi mình vào để phạt chứ. Mình đi đúng luật, đố thằng nào dám gọi vào hoạnh họe.

Hạng B2
30/4/15
417
497
63
Em phải nói là em vô cùng đồng ý với ý kiến của bác, like bác 1.000 lần. Em cũng thường xuyên lái xe đi từ SG về miền Tây và ngược lại lắm, mà là xe gia đình chứ không phải dịch vụ. Em thấy không phải đường ở SG, mà bất cứ đâu, cứ mỗi khi đi đường mà gặp càng nhiều chốt CSGT em lại càng thích vì tụi chạy láo không dám thể hiện, mình cứ yên tâm lái xe. Mình cứ chạy cho đúng luật thì mắc mớ gì phải sợ ai. Nếu Nhà nước có điều kiện, cứ mỗi km lại có 1 chốt CSGT thì đảm bảo bệnh viện, dịch vụ mai táng sẽ thất nghiệp dài dài vì tai nạn giao thông sẽ không phải như hiện nay, tiếc là điều kiện nước ta chưa thể thực hiện được điều này.
Em thấy có rất nhiều người bày tỏ thái độ thù ghét CSGT, em thật không hiểu nổi. Cái lực lượng trấn áp bọn xấu, bọn vi phạm luật giao thông, bọn gây mất an toàn, gây hại cho chính mình, cho cha mẹ vợ chồng con cái của mình và gây hại cho xã hội mà mình lại ghét cái lực lượng đó, vậy chẳng khác nào mình cũng đồng lõa với bọn xấu à. Mình có vi phạm thì người ta mới thổi mình vào để phạt chứ. Mình đi đúng luật, đố thằng nào dám gọi vào hoạnh họe.
Đồng ý kiến với bác. Chẳng qua có một số nhỏ lợi dụng chức vụ phạt đểu, ăn tiền đểu gây ra ác cảm chung. Đúng 1 con sâu làm rầu nồi canh.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.643
113
Sài Gòn
Bình thường đi làm e đi đường nguyễn Thái Học hướng về vòng xoay CMT8, đoạn đường từ sau ngã tư Trần Hưng Đạo đổ về vòng xoay chạy búa lua xua không chịu được. Bình thường có mấy anh công an đứng ở ngay giao Phạm Ngũ Lão với Phạm Thái Học là oto sẽ đúng 1 làn, Nhưng sáng nay không thấy anh nào là y như oto 2 làn, có những xe taxi lấn qua đến cả làn thứ 3.
Đừng nói là mấy ông dịch vụ, cả camry, fortuner cũng lấn đầy.
Mấy anh hay đăng bài than thở, chửi mấy anh xxx đứng ngay chỗ này lắm, mấy ông kh bị phạt hay không bị kêu lại bao giờ cũng hùa vô chửi hay lắm, vì chỗ này giống chỗ thiêng vậy á, kéo bao nhiêu anh oto lại. Nhưng không có xxx ở đó coi như là muốn loạn. Mồm thì chửi họ ăn chẹt này nọ nhưng khi không có họ thì loạn cào cào cả lên. :)

Anh ơi, người ta lên tiếng chắc gì là những người Anh đã đánh đồng.
Cũng vì những người vô tâm, chạy bát nháo như Anh đã phản ánh nên một số người khác cảm thấy khó chịu với những hành động vô văn hoá như thế nên họ phải ... than phiền thôi.

Một người lái xe có văn hoá nhờ nhắn. Hihihi

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng F
1/6/15
5.555
28.401
113
Đừng nói là mấy ông dịch vụ, cả camry, fortuner cũng lấn đầy.
Mấy anh hay đăng bài than thở, chửi mấy anh xxx đứng ngay chỗ này lắm, mấy ông kh bị phạt hay không bị kêu lại bao giờ cũng hùa vô chửi hay lắm, vì chỗ này giống chỗ thiêng vậy á, kéo bao nhiêu anh oto lại. Nhưng không có xxx ở đó coi như là muốn loạn. Mồm thì chửi họ ăn chẹt này nọ nhưng khi không có họ thì loạn cào cào cả lên. :)
Mình yếu luật, mình hỏi thiệt chỗ đó xe hơi chạy 2 làn là sai hả?
Cứ không có công an là bát nháo!

• Like
Reactions: xlive and phatlp
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Mình yếu luật, mình hỏi thiệt chỗ đó xe hơi chạy 2 làn là sai hả?
View attachment 2211884
Không có biển thì được chạy 2 làn nhé. Thường o6to ngại xe máy đông nên chạy ra ngoài thôi. Theo mình thì chỉ cần công an khi kẹt xe hay tai nạn để xử lý. Còn lại cứ camera mà phạt nguội. Tởn liền, cứ về nhà có ngay vé mới đóng phạt thì ông nào không sợ. Lúc đó ra đường khỏi lo nhìn công an luôn

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Cần lên án những hành vi vi phạm giao thông, phạt thật nặng phạt đúng tội k bắt láo hạn chế xin xỏ, đút lót các kiểu thì mới mong thay đổi ý thức. Giờ chạy đêm miền tây Sg e k dám chạy xe độ đèn chói mở pha vô tội vạ.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.401
113
Không có biển thì được chạy 2 làn nhé. Thường o6to ngại xe máy đông nên chạy ra ngoài thôi. Theo mình thì chỉ cần công an khi kẹt xe hay tai nạn để xử lý. Còn lại cứ camera mà phạt nguội. Tởn liền, cứ về nhà có ngay vé mới đóng phạt thì ông nào không sợ. Lúc đó ra đường khỏi lo nhìn công an luôn
Không sai sao anh thớt chửi kinh vại ta

• Like
Reactions: xlive and NEWDRIVER
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
cứ ra đường là tuân thủ luật giao thông ! có công an hay k công an thì ý thức và văn hoá tham gia giao thông của mỗi tài xế vẫn vậy ! ai chạy kiểu gì chạy làm sao thì mình k quan tâm !

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
cái tình và cái lý?
nhận thức và luật phát?

2 cái này cứ lòng vòng thì mãi kg giải quyết được mấy vấn đề này

• Like
Reactions: xlive