Hạng D
12/1/10
2.720
5.592
113
Phan Thiết- Bình Thuận
làm dịch vụ buôn bán thì người đứng bán rất quan trọng
phải nhiệt tình vui vẻ , có kiến thức về sản phẩm, có kiến thức tư vấn
mình nghĩ bà bầu không phù hợp đâu
Trước mắt là thuê nhân viên bác ơi, gửi Cty cung ứng sp đào tạo cơ bản, bà xã em sẽ hỗ trợ thôi.

• Like
Reactions: Gianhap
Hạng F
11/1/10
6.130
60.395
113
Khai trương có mướn Ngọc Chinh về múa lửa ko Cà tí? Chúc mừng thêm 1 nhóc nhé. Mà là mấy đứa tổng cộng?

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Trước mắt là thuê nhân viên bác ơi, gửi Cty cung ứng sp đào tạo cơ bản, bà xã em sẽ hỗ trợ thôi.
Trời!!!!! Mặt bằng 30m2. Mới triển. Chủ chưa kinh qua nghề sale hàng thời trang nội y. Chưa từng kinh qua marketing. Chưa thiết lập mạng lưới/liên kết ngà cung cấp cũng như khách hàng mà tính thuê người đứng bán?!
Tính lại đi.
Mình không định làm nhụt chí anh nhưng mấy điểm chính mình ghi ở trên mà chưa ổn thì còn vô khối thứ linh tinh nữa. Thái độ bán hàng rất quan trọng.

p/s: như anh mà đứng bán mà khách vô anh chỉ cần nói: em có bộ ngực hết sấy như này thì nên mặc bộ này. Bà khác vô thì nói: cô có bộ ngực trái cây như này thì mặc bọ này. Bé có bộ ngực ....rau quả như này ....

• Haha
Reactions: Liembk
Hạng D
12/1/10
2.720
5.592
113
Phan Thiết- Bình Thuận
Trời!!!!! Mặt bằng 30m2. Mới triển. Chủ chưa kinh qua nghề sale hàng thời trang nội y. Chưa từng kinh qua marketing. Chưa thiết lập mạng lưới/liên kết ngà cung cấp cũng như khách hàng mà tính thuê người đứng bán?!
Tính lại đi.
Mình không định làm nhụt chí anh nhưng mấy điểm chính mình ghi ở trên mà chưa ổn thì còn vô khối thứ linh tinh nữa. Thái độ bán hàng rất quan trọng.

p/s: như anh mà đứng bán mà khách vô anh chỉ cần nói: em có bộ ngực hết sấy như này thì nên mặc bộ này. Bà khác vô thì nói: cô có bộ ngực trái cây như này thì mặc bọ này. Bé có bộ ngực ....rau quả như này ....
Cám ơn bác góp ý! Mình có bà cô kinh doanh tiệm khá lớn ở Hà Nội, mọi cái anh nói bên trên thì bả có thể suport được kha khá anh ạ! Còn cái khó là chỗ người bán đó đó...Hy vọng bà xã có thể giải quyết được phần này.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Cám ơn bác góp ý! Mình có bà cô kinh doanh tiệm khá lớn ở Hà Nội, mọi cái anh nói bên trên thì bả có thể suport được kha khá anh ạ! Còn cái khó là chỗ người bán đó đó...Hy vọng bà xã có thể giải quyết được phần này.
Hy vọng là nên có nhưng trong kinh doanh cần cái gì đó .....xác thực hơn.
Thí dụ như tại sao phải biết ơn khách hàng? Người Việt mình có câu: tiền trao cháo múc; nghĩa là sòng phẳng. Nhưng khi bán hàng có thái độ biết ơn từ trong tâm thì bán sẽ khác. Người Nhật làm được điều này.
Ý mình nói là cần cái gì có xác suất cao hơn chứ chỉ có mỗi hy vọng thì hơi khôbg ổn cho số vốn đầu tư đó anh.

Hoặc có khi mình tính toán nó hơi .....trần trụi quá nên thấy vậy :mad: