Status
Không mở trả lời sau này.
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
michau83 nói:
ngoinhaxanh nói:
cửa ra sân thượng, ban ngày mở cửa nhựa ra kéo cửa này xuống thì gió lồng lộng

vsp74 nói:
michau83 nói:
đó là cửa sổ thôi, còn cửa đi làm sao? thấy cửa đi nào cũng kiếng không k có song... haizzz

Bác chơi thêm lớp cửa cuốn dạng song giống như các trung tâm thương mại đó :), em thấy cũng là một giải pháp mà nhà em cũng đã tính tới.
nhà 3 cái ban công từ trên xuống, làm 3 cái giống vậy luôn ah bác? thấy sao sao nhỉ
Nhà 3 ban công thì làm 2 cái dưới thụt vô 10cm, kéo từ trên xuống luôn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/3/07
261
27
28
ngoinhaxanh nói:
michau83 nói:
ngoinhaxanh nói:
cửa ra sân thượng, ban ngày mở cửa nhựa ra kéo cửa này xuống thì gió lồng lộng
vsp74 nói:
michau83 nói:
đó là cửa sổ thôi, còn cửa đi làm sao? thấy cửa đi nào cũng kiếng không k có song... haizzz

Bác chơi thêm lớp cửa cuốn dạng song giống như các trung tâm thương mại đó :), em thấy cũng là một giải pháp mà nhà em cũng đã tính tới.
nhà 3 cái ban công từ trên xuống, làm 3 cái giống vậy luôn ah bác? thấy sao sao nhỉ
Nhà 3 ban công thì làm 2 cái dưới thụt vô 10cm, kéo từ trên xuống luôn.

Thiet ke o dau ma dep the hehhehe...

Cai hinh minh hoa cua a.Thanh tren san thuong so voi cua Audoor thep nguyen tam (loai re nhat cua Ausdoor) thi cai nao ton tien hon vay anh?

(E guitu dt nen ko go duoc dau, xin loi xin loi!)

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
Hịc ! Cửa đi chơi luôn cửa cuốn mắc võng, như lồng chim quá. Em thấy nếu làm bông sắt cửa sổ mà muốn không bị vướng tay năm cửa hay trở ngại thì làm tường 25 trở lên là thoải mái nhất

Hạng C
1/4/06
863
95
43
[/quote]

Thiet ke o dau ma dep the hehhehe...

Cai hinh minh hoa cua a.Thanh tren san thuong so voi cua Audoor thep nguyen tam (loai re nhat cua Ausdoor) thi cai nao ton tien hon vay anh?

(E guitu dt nen ko go duoc dau, xin loi xin loi!)
[/quote]

Loại thanh làm ô thoáng lúc đầu em nghĩ là rẻ hơn loại tấm kín, nhưng thực tế bên làm cửa báo giá cao hon bác à ( từ 2,4 -2,9 triệu/m2 ) do nói là dùng bằng thanh inox 304 nên đắt hơn á. Chắc nếu nằm trong nhà thì làm bằng sắt sơn em nghĩ chắc rẻ hơn .

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em thấy bên Ausdoor báo giá em thế bác Ngoinhaxanh à, dùng ống Inox phi 14 hay 16 gì á :-(

Status
Không mở trả lời sau này.