Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cửa xe kêu rè rè?

Camry Le của em cũng bị như thế, nó kêu ở tấm nhựa sau lưng hàng ghế sau, tấm chụp lên 2 cái loa, không biết kêu là gì. Em mở ra thì lấy có lót mút như trong mấy cái ghế salon, em dán keo 2 mặt vào viền mép và những chỗ cấn với nhau mà vẫn bị kêu, đi quá mấy cái gờ giảm tốc nghe rất khó chịu, có bác nào biết cách xử lý không ạ?

Tập Lái
21/8/13
19
2
8
Các bác có biết nơi nào chuyên trị bệnh này không ah- Xe em cũng có dấu hiệu như thế & nâng hạ kính sau khi rửa xe ko OK lắm ( Kính ko lên hết).

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
linhtapsu nói:
Các bác có biết nơi nào chuyên trị bệnh này không ah- Xe em cũng có dấu hiệu như thế & nâng hạ kính sau khi rửa xe ko OK lắm ( Kính ko lên hết).
bác mua chai bảo dưỡng da,xịt vào đường ray kính cho mềm cao su ,dùng bót đánh răng vệ sinh cho sạch bụi bẩn,xong xịt lại lần nữa ......xong
em đã thử nghiệm và thành công

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
linhtapsu nói:
Thanks bac SOS- Em se thu neu NOK em alo Bac duoc ko Bac?
thường những trường hợp này lúc mưa lúc nắng mới bị,còn trời nắng liên tục thì bấm ok,nguyên nhân của nó là bị co giãn ron cao su thôi ,bác cứ xịt chai bảo dưỡng da vào khoảng 15p ,sau đó vệ sinh bằng bót đánh răng cho sạch ,xịt lại lần nữa bấm giương lên xuống ,cho chất bảo dưỡng vào đều ron là ok
bác chú ý đây là trường hợp bị kẹt ron nhá.
trường hợp 2 là khi bấm xuống được mà bấm lên ko được bác ra thợ điện kiểm tra cái công tắc ,thường xe cũ sử dụng thời gian dài ,lúc bấm giương giữ lâu quá gây nóng chảy chốt nhựa tiếp xúc của công tắc ,độ lại là ok

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: TuanEV