Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Visa quá cảnh qua các nước như thế nào bác chủ thớt?
Tổng tiền vé và chi phí hotel?

Phóng sự của bác chủ thớt hay quá ! Nhà cháu sinh ra thì đã có đất nước Cuba rùi. Từ nhỏ cháu đã nghe bố mẹ nói nhiều về đất nước anh hùng này của Phidel, cháu ngưỡng mộ lắm ! Trước đây và hiện nay Cuba đang gặp rất nhiều khó khăn về kinh tế, tuy nhiên nhà cháu được biết Cuba có một nền y khoa rất tốt. Hiện nay các nhà lãnh đạo đất nước châu Mỹ xinh đẹp này cũng đã bắt đầu có những chính sách đổi mới để từng bước đưa Cuba thóat khỏi những khó khăn mà vẫn kiên định với mục tiêu đã chọn. Cảm ơn những tấm ảnh rất đẹp của bác chủ thớt nhé.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Hiện nay VISA là bắt buộc đối với hộ chiếu phổ thông, cong hộ chiếu công vị thì được miễn
đường bay đến Cuba bác có thể bay từ Hanoi qua Nga hay Pháp để đến Habana
Tiền vé khứ hồi từ Hanoi đến Habana mua của Vietnam AIRLINE (để được tích điểm thẻ vàng) hết chừng 3500 USD. nếu mua của AIRFRANCE thì tiết kiệm được kha khá đấy bác à, nhưng kiểu gì cũng đi qua SDG-Pari
Chí phí Hotel bên Habana cũng khá cao bác à, tôi ở Mélia Habana 5* cũng hơn 2 chăm/1 đêm/1 phòng đôi

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
nho_vo nói:
Hiện nay VISA là bắt buộc đối với hộ chiếu phổ thông, cong hộ chiếu công vị thì được miễn
đường bay đến Cuba bác có thể bay từ Hanoi qua Nga hay Pháp để đến Habana
Tiền vé khứ hồi từ Hanoi đến Habana mua của Vietnam AIRLINE (để được tích điểm thẻ vàng) hết chừng 3500 USD. nếu mua của AIRFRANCE thì tiết kiệm được kha khá đấy bác à, nhưng kiểu gì cũng đi qua SDG-Pari
Chí phí Hotel bên Habana cũng khá cao bác à, tôi ở Mélia Habana 5* cũng hơn 2 chăm/1 đêm/1 phòng đôi

khứ hồi mà 3,500USD thì chát quá các bác nhỉ !!! bọn VNA chặt quá cỡ...
bác cho thêm hình ảnh đi, em ghiền quá

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
Tuyệt vời wa. Em mơ ước được qua đó 1 lần. Chỉ tiếc là chi phí cao quá, đành nhìn ảnh vậy.

Chúc cho nước CuBa sớm phát triển kinh tế mà vẫn giữ được nét thanh lịch, k bị lôn xộn như VN và Tàu Khựa.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.980
113
hay quá bác nho-vo oi, tiếp đi nhé, bây giờ mới mò vào đây mới biết