Hạng B2
18/4/23
467
637
93
41
Bảo sao người ta bỏ taxi truyền thống để đi taxi công nghệ. Giá được báo trước, lại còn rẻ hơn và có bảo đảm uy tín. Taxi truyền thống thì có hãng nào hơn hãng nào đâu, loanh quanh cũng mấy chiêu này nọ thôi. Nhìn mấy ông lái xe taxi truyền thống, cảm giác như mấy a c xã hội á...lên xe là cảm giác thấy ơn luôn :)
Mấy ảnh mua slot rồi, bơm cước lên xí bù vào chi phí. Mấy anh taxi công nghệ chạy loi choi bên ngoài thôi, làm gì có cửa.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Trên OS này toàn mấy anh đầu có sạn thì thông não hộ em là taxi truyền thống hơn taxi công nghệ ở điểm nào thế? khoảng gần 10 năm em chưa đi taxi truyền thống nên ko rành.
Không cần trải nghiệm, không cần có sạn cũng thấy 2 điểm hơn nổi trội nè bác:
1/. Già đầu hơn
2/. Có sợi dây vải lòng thòng trước cổ.
Không lẫn vào đâu được hè.

Hạng F
3/10/15
9.889
12.165
113
Có lần em tôi đi taxi sân bay, tới nhà xuống đồ cho khách mà thằng tài, nó làu bàu, phải bo cho nó nhiều mới chịu. Còn thái độ như thể là khách mắc nợ nó.... kinh thặc chứ
Bảo sao người ta bỏ taxi truyền thống để đi taxi công nghệ. Giá được báo trước, lại còn rẻ hơn và có bảo đảm uy tín. Taxi truyền thống thì có hãng nào hơn hãng nào đâu, loanh quanh cũng mấy chiêu này nọ thôi. Nhìn mấy ông lái xe taxi truyền thống, cảm giác như mấy a c xã hội á...lên xe là cảm giác thấy ơn luôn :)
Đời này tởm nhất bọn vòi bo, với cả bọn “cho nhiêu cho”.
“Ok, cho nhiêu cho, vậy anh cho 0 đồng!!”
Taxi sân bay giỏi nhất là màn vòi bo.
Bo? Thế sao các anh không cộng giấy trắng mực đen vào báo giá cước tổng luôn đi rồi giới thiệu cho khách xem ở bến xe.
Để khách đéo đi cho nhanh!

Hạng B2
18/4/23
467
637
93
41
Trên OS này toàn mấy anh đầu có sạn thì thông não hộ em là taxi truyền thống hơn taxi công nghệ ở điểm nào thế? khoảng gần 10 năm em chưa đi taxi truyền thống nên ko rành.
Truyền thống:
Bảnh bao hơn, có người mở cửa lên xuống, xe già hơn, có cơ chế tua nhanh giá cước, ngồi nhìn đồng hồ giá cước dễ lên cơn đau tim hơn.
Công nghệ: Chốt kèo trước khi đi.

Hạng F
28/8/19
6.722
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Mình mới về VN 3 tuần và bay về hôm kia. 2 lượt đều book Grab. Giá cả trả trước rõ ràng, em tài vui vẻ ko đòi bo và dĩ nhiên Mình có Tip $2/lượt ( ko nhiều nhưng so quãng đường và giá từ Airport về Hàng Xanh thì tạm ổn).
Mình rành và sợ bọn Taxi quá mà. Cũng 1 lần, đi cùng quãng đường, Grab tính có 150k thế mà Taxi nó tính gần 300k.
Bất tiện là Mình ko có app, phải nhờ người khác book :(

Hạng F
28/8/19
6.722
11.432
113
Palm Beach, Florida, US
Đời này tởm nhất bọn vòi bo, với cả bọn “cho nhiêu cho”.
“Ok, cho nhiêu cho, vậy anh cho 0 đồng!!”
Taxi sân bay giỏi nhất là màn vòi bo.
Bo? Thế sao các anh không cộng giấy trắng mực đen vào báo giá cước tổng luôn đi rồi giới thiệu cho khách xem ở bến xe.
Để khách đéo đi cho nhanh!
Mở miệng và thái độ vòi bo là Tớ ko cho 1 đồng. Sure lun!

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
24/2/20
4.518
7.472
113
37
Rồi taxi truyền thống cũng sẽ phải thay đổi thôi bác nhỉ, chứ ko thay đổi thì xác định phá sản.

• Like
Hạng D
24/2/20
4.518
7.472
113
37
Rồi taxi truyền thống cũng sẽ phải thay đổi thôi bác nhỉ, chứ ko thay đổi thì xác định phá sản.

• Like
Hạng D
19/6/12
1.439
6.615
113
dm mai linh méo ăn gian mà tx nhượng quyền coi khách như con…. bữa gặp 1 anh xăm trổ khu vực 35363738 ngoài đó… im lặng đi xuống xe vô ngay

• Like