Hạng B2
6/8/09
497
2.416
93
bệnh của Daikin theo tỷ lệ hên xui, nhất là Daikin của Thailand, để xử lý( ko chắc hết) tháo lột trần vỏ ra coi cao su chân lốc có cạ hoặc mất khả nẳng chống rung k, xả hết gas châm nhớt hút chân không sạc lại, đen nữa thì thay van tiết lưu( đătj hãng cũng khá chát) ..... ko hết nữa thì đổi máy kkkk

1- Nhà em 2 cái Daikin. Cái kia chạy êm ru. mát nhè nhẹ ở 26 độ.

2- Còn con này mua sau, cục nóng thì chạy như máy cày nghe mà sốt cả ruột thiếu điều tưởng nó muốn bay cánh quạt ra khỏi tường.
- Căng hơn là chỉnh 26 độ, tầm sáng là nó lạnh chắc cũng phải cỡ 18 độ, nó cứ như là bật lên là phà hết công suất ko cần biết set up bao nhiêu độ.

Bác xem sao bác tư vấn giúp.

Hạng F
16/7/15
6.302
25.254
113
thớt hỏi mua nó khác hẳn thớt báo lỗi :D :D
vậy mà nhiều a cứ khuyên máy lạnh thì cứ Daikin mà múc, 50 năm vẫn chạy tốt... :D

máy lạnh kêu to nhỏ em thấy chả quan trọng... vì nó còn máy lạnh nhà hàng xóm nữa; nhà mình êm, nhà hàng xóm kêu như cái máy cày thì cũng như không :rolleyes:

Hạng B1
12/9/16
59
1.949
83
Nếu là hàng nội địa thì nên sài Daikin hay Mitsu các anh ?

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
1- Nhà em 2 cái Daikin. Cái kia chạy êm ru. mát nhè nhẹ ở 26 độ.

2- Còn con này mua sau, cục nóng thì chạy như máy cày nghe mà sốt cả ruột thiếu điều tưởng nó muốn bay cánh quạt ra khỏi tường.
- Căng hơn là chỉnh 26 độ, tầm sáng là nó lạnh chắc cũng phải cỡ 18 độ, nó cứ như là bật lên là phà hết công suất ko cần biết set up bao nhiêu độ.

Bác xem sao bác tư vấn giúp.
cảm biến nhiệt đôj sai, khuya mát trời cục nóng khoẻ nó chạy tăng sức hơi dư.... lỗi này tuy vặt mà sửa cực kỳ 5050 túm lại Daikin phân phối Việt Nam, ko riêng gì Daikin mà hãng nào cũng có ưu khuyết khác nhau, còn khi e chẩn 1 máy nào thì theo e cần đc renew trước khi hội chẩn:
rửa sạch tháo tung trong ngoài dàn nóng lạnh, vs cảm biến đầu dò van tiết lưu, bảo dưỡng lại hết đo thông số tưnfg cụm.... loại trừ dần, chứ thợ hãng lên cũng cắm cắm test test rồi phán bo rồi đổ vấy sang ống .....
riết e cũng nản

Hạng D
3/5/17
1.050
93.568
113
máy em daikin inverter.

Em để ý là nó chạy phà phà cứ như là chưa bao giờ được chạy, cục nóng nó kêu ầm ầm nghe mà sốt ruột .

CÁc bác biết bị sao ko ạ? hoặc chỗ nào sửa được ạ?
Dể ẹt! Rút điện ra là nó hết kêu

Hạng B2
6/8/09
497
2.416
93
cảm biến nhiệt đôj sai, khuya mát trời cục nóng khoẻ nó chạy tăng sức hơi dư.... lỗi này tuy vặt mà sửa cực kỳ 5050 túm lại Daikin phân phối Việt Nam, ko riêng gì Daikin mà hãng nào cũng có ưu khuyết khác nhau, còn khi e chẩn 1 máy nào thì theo e cần đc renew trước khi hội chẩn:
rửa sạch tháo tung trong ngoài dàn nóng lạnh, vs cảm biến đầu dò van tiết lưu, bảo dưỡng lại hết đo thông số tưnfg cụm.... loại trừ dần, chứ thợ hãng lên cũng cắm cắm test test rồi phán bo rồi đổ vấy sang ống .....
riết e cũng nản

bác có thợ chỉnh cái này ko? tư vấn giúp em !

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
bác có thợ chỉnh cái này ko? tư vấn giúp em !
thường máy e bán ra là d đổi luôn cái đầu hoặc đuôi nóng cho nhanh rồi đem caia hư về thay cụm linh kiện khác vô, máy Daikin e ko kinh doanh nên ko sẵn linh kiện ah, mà nội làm công tác bước đầu mất hết nửa ngày và tốn chi phis của bác hết cả triệu đấy, trong khi đó chỉ là vệ sinh tháo rời máy ra chi tiết cần thiết, chứ chưa sửa đc gì, vì lúc này máy đc chạy ở tình trạng sạch sẽ nhất....