Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
4 bánh khỏi té, khỏi đội nón bảo hiểm, ko hít bụi, ko phơi người ngoài mưa nắng.
Bù lại vào trung tâm thành phố tìm chỗ đậu mệt, bị đuổi hoài, xăng cộ, bảo dưỡng, sửa chửa tốn kém tí nhưng ko đáng kể.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
đọc hơi vui vui .
-nhưng tui mua xe vì tôi yêu nước nhe .
- muốn đóng góp thuế hơn 1 chiếc xe cho đất nước nhe .

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Em ví von các anh mới lấy vợ còn chăm bẵm chứ lấy lâu rồi thì kệ cmn. Xe em va quẹt tùm lum gần đến kỳ bảo hiểm mới đi tút tát lại chứ không đến kỳ thì vẫn kệ.

Ở đâu rửa sạch là được vì em không thể phục vụ nó như con hay vợ được mà nó phải phục vụ em. Em quan tâm nội thất sạch chứ xước tý sơn quan trong gì. Nếu có điều kiện thuê tài xế lo cho xe thì càng tốt.

Tiền nào của đó, cách đây mấy năm em rửa ở Sonax Điện Biên Phủ rất hài lòng nhưng giá cao gấp đôi chỗ khác, em nhớ đâu đó 130k cách đây 5 năm.
Mình có suy nghĩ giống anh này.
Với mình, xe là để đi. Đơn giản vậy.
Hình như chưa bao giờ mình tính trong 1 tháng chi phí cho xe là bao nhiêu. Chỉ nhớ là mỗi cuối tháng gửi tiền bãi 1 triệu 6 (dù trước nhà vẫn đậu thoải mái, nhưng thấy ngại). Hết xăng thì đổ, xe dơ quá thì ghé tiệm rửa, tới hạn bảo dưỡng thì đi. Có mấy lần bị xe máy quẹt trầy, mình mua chai sơn xịt 30 ngàn về xịt luôn. Mình thích xe chạy ngon hơn là xe đẹp.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em chẳng biết nhưng đi cafe, ly cafe 29k còn tiền gởi xe 30k, chưa tính phải đi bộ tới quán vì ngay trước quán ko có chỗ đậu, mà ở SG thì đó là chuyện bình thường, còn ngoài ra thì tốt.

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Mấy bác nói làm em mới nhớ ra cả tháng nay ko đi xe, còn 1 chiếc khác thì gửi bãi hết 1 triệu 4/ tháng.
Đi gần hầu như là đi 2B, đi xa mới 4B, chứ đi ở SG kiểu như em ko biết 1 ngày tốn bao nhiêu thời gian ở trên đường!
Lợi ích 4B đối với em:
  1. Đi siêu thị
  2. Đi mưa
  3. Đi xa
  4. Đi đông

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Tập Lái
6/9/16
16
10
3
44
Chính xác và không chính xác.
  1. Chính xác: theo hướng tích cực
  2. Không chính xác: hướng ngược lại
Bác nói ý này không hay lắm: "Thứ ba, ôtô là thể hiện giá trị của người đàn ông ..." nó không chỉ thể hiện giá trị của cánh đàn ông đâu bác, như vậy thì mang tính phân biệt giới tính quá đó bác.

Mình chỉ có thể nói rằng: Khi đủ tiền mua xe và nuôi xe thì có xe ô tô là một điều tuyệt vời nhất không còn gì để nói, vì máy bay chúng ta không được phép sử dụng tư nhân. Nhưng chi phí nuôi xe nó không đơn giản như bác đề cập chút nào đâu ạ. Nó phụ thuộc hoàn toàn vào các hạng mục như: - nhu cầu sử dụng hàng ngày, - loại xe bác đang sở hữu, - nơi bác đang sinh sống, ...
Có thể chỉ cần 1tr/tháng nhưng cũng có thể lên đến hàng chục triệu/tháng cho việc sử dụng xe đó. Như mình tháng sài chưa tới 1 triệu tiền xăng vì chỉ về quê vợ tháng 1 lần (SG - Đồng Tháp) và cuối tuần đi siêu thị, mình cũng hầu như tự rửa xe tại nhà mà chẳng cần máy móc gì cả chỉ rửa bằng vói nước máy rồi clean thôi.

C/s cảm thấy cực kỳ hạnh phúc dù vẫn trả nợ xe chưa xong. :)
Đồng Tháp bác về chỗ mô

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Mình có suy nghĩ giống anh này.
Với mình, xe là để đi. Đơn giản vậy.
Hình như chưa bao giờ mình tính trong 1 tháng chi phí cho xe là bao nhiêu. Chỉ nhớ là mỗi cuối tháng gửi tiền bãi 1 triệu 6 (dù trước nhà vẫn đậu thoải mái, nhưng thấy ngại). Hết xăng thì đổ, xe dơ quá thì ghé tiệm rửa, tới hạn bảo dưỡng thì đi. Có mấy lần bị xe máy quẹt trầy, mình mua chai sơn xịt 30 ngàn về xịt luôn. Mình thích xe chạy ngon hơn là xe đẹp.
Hehe! Giống mh. Xe nhiều khi đi tháng hơn k rửa. Nhiều lúc xe dơ quá lên xe chịu k nổi phải đem xe đi rửa. Cái xe chỉ là phương tiện thôi. Sao phải chăm bẵm nó quá. Chủ yếu định kỳ kiểm tra theo lịch là được, máy móc, các thứ vận hành tốt là yên tâm. Xước trầy xe chỉ là chuyện nhỏ. Ai mà tránh được. Thấy nhiều bác phải khổ cực vì chiếc xe quá. Heh!

• Like
Reactions: TenaciousOwl