Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
truongthon nói:
Cảm ơn các bạn CLB Hương Hồi xứ Lạng đã chung tay cùng OS thực hiện chương trình này. Sự hỗ trợ của các bạn làm cho chương trình thật trọn vẹn. Nhìn các em khoác trên vai những chiếc cặp tiện lợi và an toàn, chắc hẳn toàn thể thành viên diễn đàn otosaigon sẽ rất ấm lòng!
Các bác OS bỏ công sức lên đấy thật là đáng quý và khâm phục. Nhìn bọn nhóc yêu quá, thấy tụi nó cười khi đeo cặp thật là ấm lòngnhư bác TT nói.

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
OS chúng ta vậy là đã giúp được những HS nghèo hàng ngày phải đến trường qua một dòng suối/con sông này.

Tốt quá, "cứu một người phúc đẳng hà sa!", chúng ta lại còn làm được nhiều hơn thế nữa là giảm bớt đi phần nào nguy hiểm hàng ngày đang rình rập bao nhiêu em HS nghèo miền sông nước trên con đường đi học.

Nhưng ở VN cũng còn cả hàng ngàn những con sông như thế mà sẽ chả được mấy ai quan tâm:

http://dantri.com.vn/c20/s20-357403/16-hoc-sinh-suyt-mat-mang-trong-mot-vu-chim-do.htm

Khi gặp chuyện bất trắc thì các em cứ tranh thủ mà tự cứu nhau, rồi người lớn sẽ tặng bằng khen cho các em. Hết!

Mọi người trong XH ngày nay đều phải lo mưu sinh kiếm miếng cơm manh áo nên những chuyện như thế này sẽ chả có mấy ai để ý, mà muốn thì cũng chả đủ sức để giúp hết tất cả các em. Còn các bác xxx có trách nhiệm thì chỉ biết abc, xyz, hoành tráng vi mô, vĩ mô, trên trời dưới biển, tận đẩu tận đâu ...

Cuối tuần tới nơi -> "Tôi có tâm sự" -> Buồn mất 15' với các bác như thế!

Hạng B2
9/10/08
197
0
16
40
Hà Nội
:mad: tại sao phương án cầu lại ko khả thi các bác nhỉ, nếu phương án đập tràn thì sao các bác?