16/8/19
173
123
43
Cho mình hỏi so con này với Sedona thì ntn?
bản full con này lăn bánh khoảng tỷ 2 tại SG, rẻ hơn em Sedona
tiếp theo, về nội thất, nhìn có vẻ nghèo nàn hơn em sedona một xíu, tuy nhiên về độ rộng rãi cũng như thoải mái em cá với bác con này là số 1. Cốp sau rất rộng, để va ly thì dư sức, đặc biệt khi gập băng ghế sau, tháo ra thì còn rộng hơn rất nhiều nữa. Xe châu Âu mà
Ưu điểm em này là hệ thống phuộc sau của nó dùng khí nén điện tử nên trải nghiệm người ngồi bên trong cực kì êm ái và thoải mái.
Cửa thì chỉ có cửa cơ, hai bên nhưng cửa mở cực nhẹ, không cần tác động nhiều
xe dùng động cơ xăng ecoboost khoảng 14l cho đường đô thị.
Nói chứ em khuyên bác nên xem thực tế, đa số khách hàng của em khi xem xong mọi người đều khen em này ngon hơn Sedona.

• Like
Reactions: hoaletn
Tập Lái
13/7/13
31
31
18
London, UK
em nghĩ khách hàng phân khúc này chắc họ sẽ hướng về sedona nhiều hơn. Con này đc cái ngoại hình nhìn cũng hoành tráng nhưng bên trong lại hơi bèo. Còn bác so với SUV thì có vẻ không hợp lý lắm. Tuy đều là 7 chỗ nhưng công năng sử dụng của 2 dòng xe nó khác nhau mà.

sedona thì e công nhận ngoại hình & nội thất rộng & đẹp phù hợp với mục đích sử dụng nhẹ nhàng gia đình, chứ ngoại hình con Ford này giống xe chở khách quá : ))) . Cá nhân e thì thích 7 chỗ SUV đc nhiều mục đích hơn, kể cả gia đình :D

• Like
Reactions: manu4ever
Hạng B2
10/4/15
120
7.045
103
Xe gia đình mà form như xe dịch vụ như thế này chắc ít ng mua :D

Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
Sàn phẳng thế kia thì em nghĩ là FWD bác ạ, nếu RWD sẽ có một ụ nổi kéo dài giữa xe, với lại nhìn từ phía sau cũng không thấy cầu sau nên em cá nhân em nghĩ thế thôi.
Nói vậy thì mấy xe 15c 16c nó có ụ nổi kéo dài dọc theo xe luôn:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/11/17
385
330
73
Thay cái mặt này là lại có khách ngay ý mà, tại cái dáng đã thô thêm cái mặt cũ nhìn giống xe khách quá. :(
Cùng Ford Tourneo Titanium 2019 chinh phục những hành trình dài

• Like
Reactions: trungMU
Hạng D
23/2/09
1.376
8.048
128
Nhà anh nào ở đường Hoàng Sa quận 1 mua em này có khi đi đường vòng thấy mẹ luôn!
vì sao ư? vì nó có 02 cái cầu, khống chế chiều cao dưới 2m!

một điểm bất lợi ko thể ngờ đc chỉ có tại VN!

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Bữa gặp chạy ngoài đường ko đẹp mà cũng đâu có xấu. Nhưng chụp hình nên nhìn xấu thật

Hạng B1
29/7/17
59
69
18
40
Q2
dang.com.vn
Cty mình mua xe này để chở đối tác khách hàng rất tiện dụng. Động cơ xăng 2.0 Bi turbo cực mạnh. Nhược điểm là giảm sóc rất tệ, đi đường tốt không sao, vô đường xấu khá sóc.
Cùng Ford Tourneo Titanium 2019 chinh phục những hành trình dài

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duconggia